ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 เมษายน 2024, 04:27:04

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu  (อ่าน 184160 ครั้ง)

Cescz

• Customer Lv.4
  • Jr. Member
Re: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 01:02:32 »
แล้วร้านที่ไม่ได้ทำ  NO HDD นิ ใช้ได้ป่าวง่ะ

แล้วผมต้องเสียเบี้ยมั้ยนิรอบนี้ ว่าผือ ตอบกันน่ะพี่บ่าว

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 14:10:44 »
แค่ Update Script แยกเน็ตแยกเกมส์อัตโนมัติ ไม่ต้องรอให้ถาม เป็นเวลา 3 ปี  (ถ้าน้ำไม่ท่วมโลกซะก่อนนะครับ)

แค่นี้ก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ  ตกแค่ปีละพันกว่าบาท  ยังไม่พูดถึง  SmartDisk ก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ

แต่มีข้อเสียอย่างเดียวก็คือว่า  แผ่นเดียว  มันลงได้แค่เครื่องเดียว  แค่นั้นเอง

ส่วนเรื่อง SmartDisk นั้น ถ้าทดลองทำเองแล้วไม่ได้  หรือไม่เร็ว  ไ่ม่แรง เพราะปัจจัย มันค่อนข้างเยอะ

ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง Network เรื่อง spec Server เรื่อง ปรับแต่ง Windows ต่าง ๆ หลายอย่าง

เราก็ีมีตัวแทนกว่า 10 ท่าน ที่ไว้คอยให้บริการติดตั้ง พร้อมดูแลให้ (มีค่าใช้จ่ายเพิ่มนะครับ)

สำหรับผู้ที่สนใจเข้าร่วมอบรม คงจะประมาณเดือน ตุลาคม นี้ครับ กำลังเก็บเงินสั่งอุปกรณ์สำหรับให้ได้ใช้ศึกษากัน

;D ;D ;D
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

Jiggaro

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 15:49:02 »
เป็นราคาที่โหดร้ายมาก   สำหรับคู่แข่ง ;D

Cescz

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 08:23:40 »
ของผมง่ะ

superkui

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 10:11:23 »
สคิป 8 wan ต้องใช้การ์ดแลนกี่ใบครับ
8 wan ความเร็วเน็ต รวมกานป่าวครับ ที่ใช้อยู่คือตัวบาลาน มานไม่ได้ทำให้เน็ตเร็วขึ้นเลย 1 = 3 wan
อัพเดท auto แล้วบ้างอย่างมีปัญหาจะโทรถามใคร บ้างทีได้คำตอบแบบร่วมๆๆ
การที่ใช้เน็ตหลายเส้นมีส่วนให้เว็บแล้วหน่วงแล้วค้างไหมครับ เพราะที่ร้านเป็นอยู่เลยขอคำแนะนำ
diskless ถ้าทำเรดในหนังสือมีสอนไหมครับ
*มีอีเมลตอบปัญหาปะครับ แบบว่าบ้างอย่างทำไม่ได้จริงๆๆก้อไม่มีใครมาบอกหรอกครับ อยากให้มีบริการตรงนี้

admin

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 15:25:15 »
8 wan สามารถใช้ LAN 8 Port  หรือใช้ Switch แบบ vlan ก็ได้ครับ

ใช้เน็ตหลายเส้นทำให้หน่วงไหม 

จากประสบการณ์นะครับ ถ้าหลายเส้น ISP เดียวกัน จะไม่มีผล  แต่ถ้าหลายเส้น ใช้หลาย ISP จะทำให้รู้สึกหน่วงบ้าง

วิธีแก้จะต้องปรับจูน DNS ให้ดีนะครับ แต่ละ ISP เส้นทางการวิ่งออกเน็ตจะไม่เหมือนกัน บางครั้งเลยทำให้รู้สึกหน่วง

ยิ่งใช้หลายเส้น หลาย ISP ตัวแปรก็จะยิ่งมากขึ้น จะต้องทำการจูนให้ละเอียด ยกตัวอย่างเช่น การแยกเส้นสำหรับ Local

และแยกเส้น สำหรับวิ่งต่างประเทศ เป็นต้น เพราะถ้าใช้การกระจายไปทุกเส้น ประสิทธิภาพของแต่ละเส้นจะไม่เท่ากัน

จะทำให้เกิดความรู้สึก เร็ว ช้า ไม่เท่ากัน เลยทำให้หน่วงนั่นเองครับ

diskless มีสอนทำ RAID ครับ ผ่าน webmin ค่อนข้างง่าย

หากมีปัญหาการใช้งานอะไร ก็สามารถโพสถามในเวปได้เลยครับ จะมีทีมงาน และสมาชิกที่น่ารัก พร้อมทั้งตัวแทนคอยช่วยเหลือครับ

การบริการทางโทรศัพท์ ขอสงวนสิทธิ์สำหรับลูกค้าที่ทางทีมงานติดตั้งให้ และลูกค้าที่รับบริการรายเดือนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2010, 15:33:01 โดย admin »
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

superkui

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 23:36:32 »
ขอบคุงมากครับที่ออกมาตอบให้เข้าใจ แล้วอบรมเมื่อไรจะเปิดอ่าครับ

delphi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 01:54:17 »
มีแบบ diskless + คู่มือแยกขายไหมครับ สนใจแค่ส่วนนี้ครับ

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 02:01:27 »
8 wan สามารถใช้ LAN 8 Port  หรือใช้ Switch แบบ vlan ก็ได้ครับ

ใช้เน็ตหลายเส้นทำให้หน่วงไหม 

จากประสบการณ์นะครับ ถ้าหลายเส้น ISP เดียวกัน จะไม่มีผล  แต่ถ้าหลายเส้น ใช้หลาย ISP จะทำให้รู้สึกหน่วงบ้าง

วิธีแก้จะต้องปรับจูน DNS ให้ดีนะครับ แต่ละ ISP เส้นทางการวิ่งออกเน็ตจะไม่เหมือนกัน บางครั้งเลยทำให้รู้สึกหน่วง

ยิ่งใช้หลายเส้น หลาย ISP ตัวแปรก็จะยิ่งมากขึ้น จะต้องทำการจูนให้ละเอียด ยกตัวอย่างเช่น การแยกเส้นสำหรับ Local

และแยกเส้น สำหรับวิ่งต่างประเทศ เป็นต้น เพราะถ้าใช้การกระจายไปทุกเส้น ประสิทธิภาพของแต่ละเส้นจะไม่เท่ากัน

จะทำให้เกิดความรู้สึก เร็ว ช้า ไม่เท่ากัน เลยทำให้หน่วงนั่นเองครับ

diskless มีสอนทำ RAID ครับ ผ่าน webmin ค่อนข้างง่าย

หากมีปัญหาการใช้งานอะไร ก็สามารถโพสถามในเวปได้เลยครับ จะมีทีมงาน และสมาชิกที่น่ารัก พร้อมทั้งตัวแทนคอยช่วยเหลือครับ

การบริการทางโทรศัพท์ ขอสงวนสิทธิ์สำหรับลูกค้าที่ทางทีมงานติดตั้งให้ และลูกค้าที่รับบริการรายเดือนนะครับ

น่ารักผมใช้กับผู้หญิง  xx เท่านั้นนะ
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

wanich

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 08:10:59 »
ราคาเหมาะสม เตรียมพร้อมสนับสนุน เช่นเคย ครับ

และถ้าลูกค้าเก่า 8.10 ที่จองอบรมไว้  อยากจะใช้ก่อนเปิดอบรม

ทางทีมงานหาดใหญ่ จะคิดค่าใช้จ่ายอย่างไร รวม หรือ แยก ต่างหาก

ช่วยแจงรายละเอียดด้วยครับ

...........ขอบคุณครับ..................

PoR

• www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 15:10:30 »
ราคาเหมาะสม เตรียมพร้อมสนับสนุน เช่นเคย ครับ

และถ้าลูกค้าเก่า 8.10 ที่จองอบรมไว้  อยากจะใช้ก่อนเปิดอบรม

ทางทีมงานหาดใหญ่ จะคิดค่าใช้จ่ายอย่างไร รวม หรือ แยก ต่างหาก

ช่วยแจงรายละเอียดด้วยครับ

...........ขอบคุณครับ..................

กติกายังเหมือนเดิมครับถ้าท่านเป้นลูกค้าของหาดใหญ่แล้วไม่ว่าจะเป้น 8.10 หรือว่า smartcafe ก็จ่ายแค่ 10,000 บาท ครับ

Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

pakoung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:00:03 »
ผมสนใจจะรับบริการจากทาง หาดใหญ่ แต่ว่ายังมีข้อสงสัยบางประการดังนี้ครับ

1.ตัว SmartCafe หลักการก็เหมือน Richtech กับ Vxp แต่ว่าต่างกันในรายละเอียดขั้นสูง ใช่หรือเปล่าครับ

2.จาก 1 ในส่วนของ Smart Disk ก็จะมีสอน เรื่องการทำ 1 IMG หลายๆสเปคด้วยใช่หรือเปล่าครับ เห็นบอกว่า lite เลยไม่แน่ใจว่ามีหรือไม่ เพราะ ที่ร้านผมก็มีหลายสเปคอยู่ (แยกตามบอร์ดก็ 5 สเปค อะครับ)

3.จาก 2 ในกรณีที่ผมทำเองตามคู่มือแล้วไม่ผ่าน อาจด้วยเพราะ โง่เอง หรือว่าปัญหาอื่นๆ ทางทีมงานมีบิรการช่วยเหลืออะไรบ้างหรือเปล่าครับ เช่น รีโมท แก้ไข หรือ Online Service ผ่าน msn ไรพวกนี้

4.เรื่อง raid เห็นเขียนว่า ไม่ได้มีเขียนไว้ คือแค่ไม่ได้ลงไว้ในคู่มือ ไม่ได้หมายความว่าไม่สนับสนุนระบบ Raid ใช่หรือเปล่าครับ พอดีว่าผมเพิ่งไปซื้อครื่องเซิฟมา แล้วก็สั่ง HDD มา 5 ตัวเรียบร้อบแล้ว ES.2 * 5 คิดว่ายังงัยก็คงจะต้องทำ raid แน่นอน (raid 0 บนเมนบอร์ด )   ถ้าแค่ไม่ได้มีเขียนไว้ จะได้งมเอง แต่คิดว่าคงพอทำได้

5.ผมอยู่ที่ภาคใต้ จ.สุราษฎร์ธานี ไม่ทราบว่าอยู่ในการดูแลของหาดใหญ่เอง หรือว่าต้องติดต่อผ่านตัวแทนท่านใด เผื่อว่าต้องติดต่อผ่านตัวแทน จะได้ทำความรู้จักกันไว้แต่เนิ่นๆ

อาจจะถามเยอะไปนิด แค่อยากให้มันชัดเจน ยังงัยรบกวนแค่นี้ก่อนนะครับ

patongko01

• bulk flash drives cheap
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 21:34:34 »
ผมสนใจจะรับบริการจากทาง หาดใหญ่ แต่ว่ายังมีข้อสงสัยบางประการดังนี้ครับ

1.ตัว SmartCafe หลักการก็เหมือน Richtech กับ Vxp แต่ว่าต่างกันในรายละเอียดขั้นสูง ใช่หรือเปล่าครับ

2.จาก 1 ในส่วนของ Smart Disk ก็จะมีสอน เรื่องการทำ 1 IMG หลายๆสเปคด้วยใช่หรือเปล่าครับ เห็นบอกว่า lite เลยไม่แน่ใจว่ามีหรือไม่ เพราะ ที่ร้านผมก็มีหลายสเปคอยู่ (แยกตามบอร์ดก็ 5 สเปค อะครับ)

3.จาก 2 ในกรณีที่ผมทำเองตามคู่มือแล้วไม่ผ่าน อาจด้วยเพราะ โง่เอง หรือว่าปัญหาอื่นๆ ทางทีมงานมีบิรการช่วยเหลืออะไรบ้างหรือเปล่าครับ เช่น รีโมท แก้ไข หรือ Online Service ผ่าน msn ไรพวกนี้

4.เรื่อง raid เห็นเขียนว่า ไม่ได้มีเขียนไว้ คือแค่ไม่ได้ลงไว้ในคู่มือ ไม่ได้หมายความว่าไม่สนับสนุนระบบ Raid ใช่หรือเปล่าครับ พอดีว่าผมเพิ่งไปซื้อครื่องเซิฟมา แล้วก็สั่ง HDD มา 5 ตัวเรียบร้อบแล้ว ES.2 * 5 คิดว่ายังงัยก็คงจะต้องทำ raid แน่นอน (raid 0 บนเมนบอร์ด )   ถ้าแค่ไม่ได้มีเขียนไว้ จะได้งมเอง แต่คิดว่าคงพอทำได้

5.ผมอยู่ที่ภาคใต้ จ.สุราษฎร์ธานี ไม่ทราบว่าอยู่ในการดูแลของหาดใหญ่เอง หรือว่าต้องติดต่อผ่านตัวแทนท่านใด เผื่อว่าต้องติดต่อผ่านตัวแทน จะได้ทำความรู้จักกันไว้แต่เนิ่นๆ

อาจจะถามเยอะไปนิด แค่อยากให้มันชัดเจน ยังงัยรบกวนแค่นี้ก่อนนะครับ

ให้ทีมงานลงไปลุยเลยครับ
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ

slick

• Customer Lv.3
  • Newbie
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 15:35:47 »
พี่ป้อครับเดี๋ยวโอนตังค์วันนี้เลยครับ
นี่ที่อยู่ของผม

37/4 ม.5 ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

ชาญ ทองนาค ครับ

0840069661 เดี๋ยวรอธนาคารเปิดก่อนฮะ

PoR

• www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 15:45:15 »
พี่ป้อครับเดี๋ยวโอนตังค์วันนี้เลยครับ
นี่ที่อยู่ของผม

37/4 ม.5 ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

ชาญ ทองนาค ครับ

0840069661 เดี๋ยวรอธนาคารเปิดก่อนฮะ

ขอบคุณที่สนับสนุน หาดใหญ่อินเตอร์เน็ต นะครับ
เลขที่บัญชี 565-2-617986 ธ ไทยพาณิชย์ 
ชื่อบัญชี นายสมโชค แซ่ลิ่ม  สาขามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
ยอดเงินโอน 4999+100 = 5099 บาท ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2010, 15:48:00 โดย PoR »
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com