ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 เมษายน 2024, 10:02:08

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม DVD  (อ่าน 350793 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Hero Member
คู่มือติดตั้ง MultiWAN Server ด้วย Ubuntu สำหรับร้านอินเตอร์เน็ต Cafe, องค์กร หรือ สถาบันการศึกษา

เป็นอีกหนึ่งผลงานของทาง Hadyai Internet R&D LAB ได้วิจัยพัฒนาค้นคว้าจาก Software Ubuntu มีการ
ปรับแต่งเพิ่มเติม เพื่อให้ติดตั้งและใช้งานได้ง่ายขึ้น เหมาะสำหรับร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ บริษัท สำนักงาน และสถาบัน
การศึกษาที่ต้องการใช้งานอินเตอร์เน็ตความเร็วสูง หลายเส้น พร้อม ๆ กัน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการใช้งานอินเตอร์เน็ต
สำหรับองค์กร

ผู้อ่านควรจะมีความรู้พื้นฐานด้าน Linux เช่น
- สามารถ ssh เข้า Server ได้ 
- สามารถใช้งานโปรแกรม putty , WinSCP
- Set Modem แบบ Bridge Mode ได้ เป็นต้น

ชุดราคา 3,999 บาท (ไม่รวมค่าจัดส่ง EMS , ค่าจัดส่ง EMS 100 บาท)
จะประกอบด้วย
- แผ่นติดตั้ง DVD
- คู่มือเล่มเล็ก
เหมาะสำหรับ ผู้ที่มีความรู้พื้นฐาน Linux อยู่บ้างแล้ว มีความรู้คำสั่งพื้นฐาน และโครงสร้างของ Linux

ส่วนแผ่นติดตั้ง และโปรแกรมใน DVD นั้น จะเหมือนกันทั้งสองชุด จะมีการปรับแต่งเพิ่มเติมให้เป็นระยะ
และสามารถ Update ได้เป็นเวลา 1 ปี สามารถติดตั้งได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง และจำนวนเครื่อง
ไม่มีการเข้ารหัส code ใด ๆ สามารถศึกษา แก้ไขดัดแปลงได้ทุกส่วน

สำหรับลูกค้าเก่า ที่สนใจและต้องการคู่มือฉบับเต็มนั้น ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึง หลังจากที่ทราบต้นทุนการพิมพ์แล้วครับ

*** สำหรับราคาเดิมนั้น 3,000 บาท ไม่มีจำหน่ายแล้วนะครับ ***

หน้าตาของแผ่น Version 8.10

พร้อมกับคู่มือการติดตั้งฉบับใหม่

รายละเอียดการสั่งซื้อ

ให้แจ้งความประสงค์การสั่งซื้อ ผ่านทาง หัวข้อกระทู้นี้เท่านั้น หรือ PM มาที่ admin หรือติดต่อฝ่ายขาย คุณ สมโชค(PoR) โทร 084-9695561
แจ้งรายละเอียด ชื่อ ที่อยู่ และเบอร์โทร ที่สามารถติดต่อได้ และรายละเอียดการโอนเงิน
ทางหาดใหญ่อินเตอร์เน็ต จะจัดส่ง CD พร้อมทั้งหมายเลข Serial และ Code การส่งเพื่อการตรวจสอบได้ ไม่เกิน 3 วัน
หลังจากได้รับการแจ้ง

รายละเอียดการโอนเงิน

บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย มหาวิทยาลับสงขลานครินทร์
ชื่อบัญชี นายสมโชค แซ่ลิ่ม  (PoR)
ประเภทบัญชี สะสมทรัพย์
เลขที่บัญชี 565-2-617986

***หมายเหตุ ทำความรู้จักกับการ PM (ข้อความส่วนตัว)
ยังมีอีกหลายคนที่ยังไม่ทราบนะครับ ว่า PM มันคืออะไร แต่บางคนอาจจะรู้แล้วว่า PM คืออะไร
PM = Personal Message เอาไว้ใช้ส่งข้อความระหว่างสมาชิกด้วยกันเองครับ :lol: คล้ายๆ การส่งอีเมล์
แต่ว่าทำภายในวงเว็บบอร์ดของเราเท่านั้นเอง แล้วข้อความนี้ก็จะถูกส่งไปยังคนที่เราเลือกเท่านั้น คนอื่นมิอาจล่วงรู้ได้
เมื่อได้รับ PM ตัวโปรแกรมจะทำการแจ้งให้ทราบโดยอัตโนมัติ(เมื่อ login) ให้สังเกตุตรงข้อความ มีข้อความมา x ฉบับ
ซึ่งอยู่ถัดจาก ข้อมูลส่วนตัว ถ้ามี PM เข้ามาโปรแกรมก็จะแจ้งตามจำนวนแต่ละคนจะมีพื้นที่เก็บ PM เท่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2010, 23:11:28 โดย PoR »
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

kings

• Newbie
  • *
Re: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม CD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 18:53:03 »
 :) ดีจังเลยครับท่าน admin วันที่ 10 ก.ค. 51 ผมจะรอนะครับ

:D ผมว่าไม่แพงนะครับ 3000 บาท เกินคุ้มสำหรับผู้เอามาศึกษาต่อ เพราะทุกอย่างที่ทางทีมงานหาดใหญ่นำมามีแต่ค้องคิดค้นพัฒนาต่อยอด กว่าจะมาเป็น งานๆหนึ่งไม่ใช้ง่ายๆเลย ผมคนนึงที่สนับสนุน  คู่มือติดตั้ง MultiWAN Server ด้วย Ubuntu สำหรับร้านอินเตอร์เน็ต Cafe แบบ original   ครับ

ขอบคุณท่าน admin และทีมงานหาดใหญ่ internet ที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆสู่สังคมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2008, 21:12:33 โดย kings »

TheOne

• Newbie
  • *
Re: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม CD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 19:12:00 »
ใครที่ซื้อ ใจดีแชร์ผมหน่อยได้ป่าว คนไม่ค่อยมีตัง T-T

1gamenet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 19:32:55 »
ได้เวลาที่จะลองเล่น Ubuntu จริงๆๆก็คราวนี้ละครับ จะได้เพิ่มรอยยักในสมอง เพื่อรับความรู้จาก admin ฝีมือดี  ;) ;) ;)

TheOne

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 20:26:52 »
admin เปิดขายเร็ว ๆ ได้ป่าว อยากไดเ MultiWAN อย่างเดียว 200 ได้ป่าวครับ อย่างอื่นไม่เอาเอาอย่างเดียว 200 ได้ป่าวเนี่ย ถ้าได้ผมเอาไปให้เลย บ้านใกล้เรือนเคียงกัน เดินก็ถึงแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2008, 20:31:37 โดย TheOne »

admin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 20:31:15 »
มาอัพ บทที่ 1-10 ให้

สำหรับนักศึกษา หรือผู้ที่มีรายได้น้อย ก็สามารถแจ้งความประสงค์ขอราคาพิเศษที่แอดมินได้ครับ

สำหรับผู้ที่ต้องการนำไปพัฒนาที่ร้านของตัวเอง หรือนำ Code ไปติดตั้งให้กับที่อื่น ๆ
ก็ลงทุนหน่อย รับประกันว่าใช้งานได้ชัวร์ และยินดีตอบปัญหาหลังการขาย

สำหรับผู้ที่ต้องการฟรี รอก๊อปปี้ หรือนำไปเผยแพร่ต่อโดยไม่ได้รับอนุญาติ ผมว่าขอละกันครับ อยากจะช่วยพัฒนาให้มันดีกว่านี้

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2008, 20:32:47 โดย admin »
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

TheOne

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 20:43:15 »
ได้ป่าวครับ ผมรอคำตอบวันนี้เลย พอดีเครียดมาหลายวัน ทำไม่ได้สักที

admin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 20:45:23 »
admin เปิดขายเร็ว ๆ ได้ป่าว อยากไดเ MultiWAN อย่างเดียว 200 ได้ป่าวครับ อย่างอื่นไม่เอาเอาอย่างเดียว 200 ได้ป่าวเนี่ย ถ้าได้ผมเอาไปให้เลย บ้านใกล้เรือนเคียงกัน เดินก็ถึงแล้ว

วิจัย แก้ไข อยู่เป็นปีกว่าจะได้ 

ให้ 200 เองเหรอ  เออนะ (เอาแผ่นมาก๊อปด้วย) แล้วก็ซื้อมาให้ด้วยอีก 2 กล่อง

ไว้เจอกัน

TheOne

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 20:50:57 »
แล้วตกลงเอาแค่ Script MultiWAN อย่างเดียวเท่าไหร่อะครับ ผมไม่มีตังจริง ๆ ทำไงได้เนี่ย

admin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 20:56:33 »
ซื้อรถเอาแต่ล้อ แล้วมันจะวิ่งได้ไหมน้อ

เอาแต่ Script ไป ไม่แพท Kernel ไม่ลง config frox ไม่เอา config squid
ไม่เอา script อื่น ๆ แล้วมันจะทำงานยังไงละครับ

ทั้งหมดมันเป็นระบบรวมกัน ต้องอาศัยกันและกันในการทำงาน

TheOne

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 21:05:50 »
ได้ซิครับ เพราะผมมีรถอะไรครบแล้วขาดแต่ล้อไง ก็คือจากที่ผมเคยถามว่า LoadBalance ยังไงให้มัน Port Forward ผ่าน ผมติดแค่ตรงนั้นจริง ๆ ครับ อย่างอื่นผ่านหมดแล้ว นั่นคือสาเหตุที่ผมอยากได้แค่ MultiWAN Script ครับ ถ้าหากว่ายังไงบอกผมด้วยนะครับ

TheOne

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 21:07:38 »
ผมรู้ว่า admin ใจดีต้องช่วยเหลือผมแน่นอนครับ

TheOne

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 21:47:20 »
เงียบเลย -*-

nongkeang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 22:00:05 »
ยังไม่รู้ว่าจะได้ใช้ OS ตัวนี้เมื่อไหร่ เพราะหาเครื่องสำหรับลองไม่ได้
แต่มีความประสงค์สั่งซื้อ ด้วยเหตุผล
- ได้รับความรู้และน้ำใจ จากคุณกุ้งและทีมงาน
- เพื่อให้ทีมงานมีกำลังใจในการปรับปรุงและพัฒนาต่อเนื่อง

วันที่เปิดให้สั่งซื้อ รบกวนช่วยแจ้งเตือนทางระบบPMด้วยน่ะครับ

ปล. 1
จริงๆอยากให้ได้มากกว่า2WANน่ะ เพราะไม่พอใช้  น่าจะเริ่มที่3WANครับ
เพราะร้านเกมร้านเนท เดี๋ยวนี้ใช้เนท3เส้นกันแล้ว
แต่ถ้าเข้าใจ2WAN จะต่อยอดไปที่3WAN คงไม่เกินความพยายาม

ปล. 2
หากบอกประสิทธิภาพของUbuntu ที่ต่างจาก ClarkConnect
น่าจะช่วยให้หลายๆคนมีความสนใจเพิ่มขึ้นด้วยครับ

ปล. 3
ขอความกรุณา อย่าใช้แผ่นยี่ห้อ Princo น่ะครับ
ขอที่มันสามารถเก็บรักษาได้นานหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2008, 22:35:11 โดย nongkeang »

iCafe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 22:43:18 »
น่าสนใจครับ สนับสนุนครับ ราคาถือว่าไม่แพง เพราะหลายๆท่านคงนำไปหากินตอแน่ๆ  ;D :D
Best Regards,