ข่าว: ข่าวประกาศ

• 19 เมษายน 2024, 18:28:05

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: วางระบบแบบนี้เข้าท่ามั้ยครับเพิ่งคิดออกมาได้เมื่อกี้นี้  (อ่าน 9945 ครั้ง)

pikolo3

• Customer Lv.4
  • Newbie
วางระบบแบบนี้เข้าท่ามั้ยครับเพิ่งคิดออกมาได้เมื่อกี้นี้

rocket

• Customer Lv.3
  • Sr. Member
เปลืองครับ. เพิ่มภาระการดูแล. การ. Patch. เกมส์. ไม่เกิน 100 เครื่อง. Server. เดียว. เอาอยู่ครับ

หนุ่มพริ้ว

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
มีดีแค่กระจายความเสี่ยง แต่ไม่ดีเยอะกว่าครับ ไม่คุ้ม
เซิฟเวอร์ถ้าจัดการดีๆหน่อย ก็อยู่กับเราได้อีกนานโข เช่น ต่อ ups ไว้, ตั้งไว้ในที่ๆไม่สั่นคลอน hdd จะได้ไม่เสีย, จัดให้การระบายอากาศในเคสดี มีพัดลมคอยเป่า hdd ไม่ให้ร้อน ดูดอากาศร้อนออกไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2013, 03:27:18 โดย หนุ่มพริ้ว »

ramjj

ถ้ากลัวเรื่องระบบล่ม serverเน่า ทำserver2ตัวดีกว่าครับ
สเปกคอมเดี่ยวนี้ใช้ssdรับได้เป็นร้อยเครื่องสบายๆ

pikolo3

• Newbie
อืมม สรุปทำเซิฟเวอร์สำรองอีกตัวเผื่อเซิฟเวอร์หลักเน่าดีกว่าครับ

patongko01

• Hero Member
    • bulk flash drives cheap
ผมใช้ HDD wd black *3 raid0 21เครื่องมา 3ปีแล้ว ยังไม่พังเลยครับ
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ