ข่าว: ข่าวประกาศ

• 27 เมษายน 2024, 05:34:14

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ เครื่องไม่ยอม boot เข้า windows  (อ่าน 7647 ครั้ง)

yotaratee

• Customer Lv.3
  • Newbie
  • ข้าวโอ๊ต ออนไลน์
เริ่มจาก
ผมมีเครื่องอยู่ 2 เซ็ต เซ็ตที่ 1 จากเครื่อง 1-10
เซ็ตที่ 2 จากเครื่อง 11-20
ใช่ image เดียวกันมาตลอดไม่มีปัญหา แต่พอมาถึงวันนี้
ผมได้ทำการอับแพทเกมส์เครื่อง เซ็ตที่ 2 เครื่อง 20 ตามปกติ แต่คราวนี้อับไม่เสร็จ เครื่องค้าง
ผมเลยย้ายจากเครื่อง 20 มาเครื่อง 10 ปรากฏว่าอับได้ปกติ แต่พอ save
กลายเป็นว่าเครื่อง เซ็ตท่ 1 ทำงานได้ปกติ แต่เซ็ตที่ 2 ค้างตอนแถบจะ boot เข้า windows
มีข้อความขึ้นตรงหน้าจอว่า
NIC 50:e5:49:c7:ba:c6 target e20.0
ERROR: 50:e5:49:c7:ba:c6 not found
เป็นแบบนี้ละคับ ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง ถ้าจะลง windows ใหม่ก็จะลำบากลงโปรแกรมอีกหลายตัว
แถมไม่รู้ต้องลงเกมส์ใหม่หมดเลยป่าว
กรุณาช่วยผมด้วยครับ
^_^!! โยธาราตรี @_@!!

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?