ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 เมษายน 2024, 06:42:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม DVD  (อ่าน 350741 ครั้ง)

iCafe

• Newbie
  • *
Re: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม CD
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 02:48:25 »
ok ครับ นั้นผมได้เก็บ 3,000 ดีกว่า ได้ไม่ต้องกำหนดสิทธิ์

รู้นะคุณคิดอะไรอยู่  ;D ;D
Best Regards,

nevermore

• Customer Lv.4
  • Full Member
Re: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม CD
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 13:35:33 »
admin ครับ แล้วตกลงผมจะไปรับแผ่นได้ที่ไหนครับ บ้านอยู่ใกล้ ๆ admin เนี่ย ผมเอาวันนี้เลยนะครับ เตรียมตังไว้แล้ว

admin

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 19:09:53 »
มีหลายคนสอบถามว่า ทำไมราคาถึงถูก สั่งซื้อไปแล้วจะใช้งานได้จริงหรือไม่

อันนี้รับประกันว่าใช้งานได้ (ยกเว้นในกรณีที่ Hardware ไม่ Support จริง ๆ)

ส่วนราคาที่ถูกนั้น ด้วยเหตุผลที่ว่า ต้องการให้หันมาใช้ Software แบบ OpenSource กัน

และเอกสารจะเน้นการสอนให้ทำเป็น และ Config จะเป็นพื้นฐานแบบง่ายๆ เข้าใจง่าย สามารถดัดแปลงแก้ไขต่อเองได้

ไม่มีการ Lock Code อะไร สามารถติดตั้งได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง และไม่ Lock เครื่องหรือ Hardware ต่าง ๆ

รายได้จะเป็นทุนในการพัฒนารูปแบบ WebInterface ต่อไป ซึ่งผู้ที่สั่งซื้อแบบปกติแล้ว จะสามารถอัพเดทได้ในอนาคต

แต่สำหรับผู้ที่รอชุด WebInterface ราคาจะสูงกว่านี้นะครับ

ขอบคุณครับ
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

malagor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008, 14:21:15 »
อยากทราบว่า
คู่มือติดตั้ง MultiWAN Server ด้วย Ubuntu สำหรับร้านอินเตอร์เน็ต Cafe
ราคา 3,000.- พร้อม CD 2 แผ่น จะสังซื้อยังไงครับ

ถ้าได้ศึกษาจากคู่มือนี้จะสามารถทำอะไรได้บ้างครับ พอดีจะเปิดร้านเนตครับ
แต่ยังไม่มีความรู้ด้านนี้มากนัก

อีกอย่าง ผมอยู่ต่างจังหวัด สมมติถ้าอยากให้ติดตั้งเครื่อง server ร้านเนตให้
จะมาทำให้ได้รึเปล่ามีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มบ้างครับ

ขอบคุณครับ โทรมาก็ได้นะครับ นราชัย 081-66091XX
ขอแก้เบอร์โทรนะครับ ..เพราะโอนเงินไปเรียบร้อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2008, 04:01:03 โดย malagor »

admin

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008, 18:58:40 »
ตอนแรกที่ตั้งใจไว้ เอกสารจะเป็นไฟล์ pdf ไรท์รวมไปกับแผ่น CD

แต่เนื่องจากมีผู้สนใจจำนวนมาก จึงทำให้การจัดส่งแผ่น CD ชุดแรกล้าช้านิดหน่อย

ชุดแรกเริ่มส่งให้ได้วันจันทร์ ตอนบ่าย

ผมจึงมีความคิดเห็นว่า จะจัดส่งชุด Update ตัว WebInterface พร้อมคู่มือที่จัดพิมพ์เป็นรูปเล่มให้อีกครั้งนึง

เนื่องจากมีจำนวนมากพอที่จะจัดทำเป็นรูปเล่มได้ สำหรับชุดแรกนี้ก็จะได้รับเป็นแผ่น CD 2 แผ่น เพื่อทำการติดตั้ง

ให้ใช้งานได้ก่อน

ขอบคุณครับ
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

muha

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008, 23:36:21 »
ไม่ทราบว่ามี vpn ด้วยไหมคับ ขอบคุณคับ

torock002

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Newbie
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008, 01:21:22 »
คาดว่า วันสุดท้ายของการสั่งซื้อก่อนที่ version แบบ web interface จะมา คือวันไหนครับ
เพราะว่า version แบบ web interface จะคิดอีกราคาหนึง..เศร้า
แล้วมีภาคผนวกเกี่ยวกับ vlan ไหมครับ  ผมว่าน่าสนใจมาก หวังว่า k.กุ้งจะใจดีนะครับ หุๆๆๆ

admin

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008, 02:06:28 »
น่าจะอัพเดทให้ เดือนละครั้งนะครับ

สำหรับ version ต่าง ๆ เก็บรวบรวมสิ่งที่ยังขาดตกอยู่ใส่เพิ่มเข้าไปให้สมบูรณ์

supoch99

• Newbie
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008, 08:04:10 »
ขอบคุณครับ มาอ่านกระทู้แล้วไม่เสียดายตังที่ซื้อมารองหัดทำ ทั่งที่ผมไม่เป็นอะไรเลยเกี่ยวกับ server
ได้แต่ งูๆปลาๆ พอทำได้อย่าง ที่เขาว่า
ผู้อ่านควรจะมีความรู้พื้นฐานด้าน Linux เช่น
- สามารถ ssh เข้า Server ได้ 
- สามารถใช้งานโปรแกรม putty , WinSCP
- Set Modem แบบ Bridge Mode ได้
เป็นต้น
แต่ก็ยังมั่วๆอยู่แต่มีหลักการนิด คิดว่าถ้าคู่มือ ถึงมืออาจจะมีคำถามจากผมแน่ครับท่าน

tanakon8189

• Full Member
    • MSN Messenger - manu_topfour@hotmail.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008, 03:15:42 »
ผมสั่งจอง  1 ชุด โทรกลับ 089-6355286 คุณ ธนากร โคตะนันท์
ผมขอ ip เกม raycity ด้วยนะคับ
ขอวิธีติดตั้งด้วยนะคับมือใหม่อยากทำคับ+พื้นฐานน้อยคับ ;D

kapolokkk

• Newbie
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 19:40:31 »
สั่งซื้อวันนี้จะได้แผ่นคู่มือใช้งานฉบับสมบูรณ์ด้วยไม๊ครับ เข้ามาอ่านแล้วงงเกี่ยวกับคู่มือ
ขอบคุณมากครับ ;D

PoR

• www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 19:56:26 »
เรียนคุณ kapolokkk 

ถ้าสั่งซื้อจะได้คู่มือฉบับเต็มแน่นอนนะครับพร้อมแผ่นติดตั้งด้วยนะครับ

ขอคุณครับ
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

KippO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 22:32:38 »
รอ CD อยู่นะครับ  ;)

malagor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2008, 03:25:49 »
ได้รับแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2008, 20:00:03 โดย malagor »

★2@nswεr^^★™`

• Customer Lv.4
  • Learning By Doing,,,,
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2008, 22:43:01 »
ผ่อนได้มั้ย อิอิ

จน  ;D
SmartCafe Z + Intel® SSD 910