ข่าว: ข่าวประกาศ

• 06 พฤษภาคม 2024, 14:24:01

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: คื่อผมลง ubuntu 8.10 แล้วพอต่อเน็คแล้ว ขึ้นว่า userlogin ไม่ตรงกับหมายเลขโทรศัพท  (อ่าน 13482 ครั้ง)

ิbyslowman

• บุคคลทั่วไป
คื่อผมลง ubuntu 8.10 แล้วพอต่อเน็คแล้ว ขึ้นว่า userlogin ไม่ตรงกับหมายเลขโทรศัพท์

แต่ถ้าผมต่อผ่าน router แบบปรกติ ก็ใช้งานได้ปรกตินะครับทั้งที่ใช้ user และ password อันเดียวกัน

ก็เลยไม่เข้าใจว่า ผมทำผิดตรงไหน

นี่เป็นรูปตอน makeconfig.sh ไม่รู้ว่าผิดตรงนี้หรือเปล่า

ิbyslowman

ช่วยดูให้หน่อยนคับ หรือต้องแก้ตรงไหนอีก ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2009, 04:36:32 โดย ิbyslowman »

SAYHINET

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
ที่ว่าต่อตรงนี้ต่อแบบ bride เปล่าครับถ้าใช้ก็ผ่าน มาดูที่ server เรื่อง user pass แน่ใจนะครับว่าใส่ถูก

ิbyslowman

คือ ที่ว่าต่อตรงคือ

ผมต่อแบบ pppoe ใช้ user เดียวกันเหมือนกันหมด

แต่ใน router ใช้ไ้ด้ แต่ ใน server ใช้ไม่ได้อ่าครับ

SAYHINET

นั้นแสดงว่า router คุรไม่ได้ต่อเป้นแบบ Bridet นิครับ เพราะ server ต้อง ปรับ router ให้เป็น Bridt ก่อนนะครับ ใช้ของค่ายใหนละครับ ว่าแต่คุณนี้ได้เป้นลูกค้าของ หาดใหญ่ เปล่านิครับทำไม่ ดาวไม่เขียวหว่า  ??? ??? ???

ิbyslowman

ครับ

ผมยืมแผ่นจากเพื่อนคนนึงมาศึกษาน่ะครับ

มือใหม่น่ะครับ

extremenet

ครับ

ผมยืมแผ่นจากเพื่อนคนนึงมาศึกษาน่ะครับ

มือใหม่น่ะครับ
^^ แล้ว ไม ไม่ปรึกษาเพื่อนที่ยืมมาก่อนละครับ

max0405

• Customer Lv.1
อ้างถึง
แล้ว ไม ไม่ปรึกษาเพื่อนที่ยืมมาก่อนละครับ
เห็นด้วยครับ

nimda

• Newbie
  • *
บอกให้เอาบุญ ผิดตั้งแต่ makeconfig.sh แล้ว

singtoy

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Full Member
5555  ใครได้ บุญ ว้า   คุณหรือพวก ผม  " ผีรอส่วนบุญ " แรงไปเปล่า เนี้ย ขออภัย

SAYHINET

บอกให้เอาบุญ ผิดตั้งแต่ makeconfig.sh แล้ว

ท่านนี่เทพจริงๆ ดาวเหลือง รู้จัก ./makeconfig.sh ด้วย  ผมว่าเอา User จริงมาบอกเขาดีกว่าครับ ได้บุญหลายๆๆ  ;D

max0405

• Customer Lv.1