ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 12:30:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ ทั้งร้านผม เก็บเเพทเกมส์แค่ Audition เกมส์เดียว  (อ่าน 33368 ครั้ง)

chanpat

• Z Member
  • Sr. Member

ช่วยด้วยคับ ทั้งร้านผม เก็บเเพทเกมส์แค่ Audition เกมส์เดียว ต้องแก้ตรงไหนเหรอคับ
  หรือต้อง อับเดท scrip ตรงไหนให้เก็บได้มากกว่านี้คับ ขอบคุณคับ   ???

SAYHINET

• Customer Lv.4
เป็นเหมือนกันเลยเก้บได้เกมส์เดียว

WAR-NET

• Customer Lv.1
  • Newbie
ใช่ครับ เก็บได้เกมส์เดียว เกมส์CABAL เข้าไม่ได้
เหมือนกันมั๊ย !!

SAYHINET

ไม่มีใครมาช่วยตอบเลยหลอ -*-

exp

• Newbie
  • *
              นานดิ อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าเพราะอ่ะไร ถึงเก็บเเพท เกมส์ได้แค่เกมส์เดียว ต้องแก้ปัญหาตรงไหนเหรอคับ

รบกวน ท่าน Admin สุดเก่ง ช่วยตอบปัญหาให้ทีนะคับ หรือว่าต้องให้แก้ตรงไหนก็บอกนะคับ มันจำเป็นจริงๆ

ลูกค้าในร้านบ่นกันเยอะแล้วคับ ขอบคุณคับ  ;)

Man_Utd007

ผมว่ามันเก็บทุกเกมส์น่ะครับ ของผมก็ทำตาม คู่มือเห็นมันเก็บหมดนี่ครับ ไม่ทราบติดตรงใหนหรือเปล่า
ก็มันก็แผ่นเดียวกันนี่ครับ (ผมทดลองทุกเกมส์แล้วครับ เก็บหมดครับ)เหลือแต่ cso ยังไม่ได้ลอง เพราะมันยังไม่อัพเดทครับผม
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

SAYHINET

ก็ทำตามในหนังซือแบะเลยลงแบบวิธีใหม 18 หน้า  แต่มีตอนที่ว่าให้สั่งบูท

เมื่อเสร็จแล้วให้รันคำสั่ง ./install.sh ตามรูป

ให้ทำการแก้ไขค่า config ให้เหมาะสมกับเครื่อง Server

เมื่อแก้ไขค่า config ต่าง ๆ เสร็จแล้วให้กดปุ่ม Ctrl + x เพื่อทำการ save
จะปรากฏดังรูป ให้ตอบ Yes โดยการกดปุ่ม y

เสร็จแล้วกดปุ่ม enter เพื่อทำการยืนยัน

หลังจากนั้น สคริปก็จะทำการติดตั้งค่าต่าง ๆ ลงใน server
ให้รอสักครู่

สคริปจะติดตั้งโปรแกรมที่จำเป็น โดยไม่ต้องเชื่อมต่อ Internet

แต่ตอนมันติดตั้งขึ้น [fail] หมดเลยทุกอย่าง

เมื่อทำการ reboot server เสร็จแล้ว
ก็สามารถใช้งาน server MultiWAN ได้
เสร็จสิ้นขั้นตอนการติดตั้ง

แต่ตอน reboot แล้วมันก้จะกลับมา [OK] หมด แต่เก็บแพทไม่ได้เลยสักเกมเดียว

exp

• Newbie
  • *

นั้นสิคับ ของผมก็ติดตั้งตามในหนังสือทุกอย่าง ยังไง ช่วยเข้ามาตอบด้วยนะคับ ท่าน Admin ขอบคุณคับ

อย่างน้อยก็เข้ามาตอบให้หน่อยอาจเกิดจากสาเหตุอ่ะไรบ้างนะคับ (จะรอนะคับ)

a_enjoyeasy

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Full Member
นายลองตรวจสอบ ตามกระทู้นี้ดูก่อนน่ะครับ  http://www.hadyaiinternet.com/index.php?topic=140.0

Man_Utd007

ก็ทำตามในหนังซือแบะเลยลงแบบวิธีใหม 18 หน้า  แต่มีตอนที่ว่าให้สั่งบูท

เมื่อเสร็จแล้วให้รันคำสั่ง ./install.sh ตามรูป

ให้ทำการแก้ไขค่า config ให้เหมาะสมกับเครื่อง Server

เมื่อแก้ไขค่า config ต่าง ๆ เสร็จแล้วให้กดปุ่ม Ctrl + x เพื่อทำการ save
จะปรากฏดังรูป ให้ตอบ Yes โดยการกดปุ่ม y

เสร็จแล้วกดปุ่ม enter เพื่อทำการยืนยัน

หลังจากนั้น สคริปก็จะทำการติดตั้งค่าต่าง ๆ ลงใน server
ให้รอสักครู่

สคริปจะติดตั้งโปรแกรมที่จำเป็น โดยไม่ต้องเชื่อมต่อ Internet

แต่ตอนมันติดตั้งขึ้น [fail] หมดเลยทุกอย่าง

เมื่อทำการ reboot server เสร็จแล้ว
ก็สามารถใช้งาน server MultiWAN ได้
เสร็จสิ้นขั้นตอนการติดตั้ง

แต่ตอน reboot แล้วมันก้จะกลับมา [OK] หมด แต่เก็บแพทไม่ได้เลยสักเกมเดียว
ก็แปลกน่ะครับแต่ผมติดตั้งต่อเน็ตด้วยครับ แต่ผมต่อกับอีกเครื่องที่แจกมา ครับ ตอนมันอัพเดทจะนานมากๆ พอแก้ใขเพื่อให้มันต่อเน็ตน่ะ แรมผม 256 ผมใส่ใน cofig 2048 อิๆๆ แต่ว่ารันเป็นสิบกว่าชั้วโมงไม่มีปัญหานี่ครับ ก็เลยใส่แรมให้ สองกิ๊กแล้ว ผมว่าของเขาดีจริงๆๆ
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

SAYHINET

นายลองตรวจสอบ ตามกระทู้นี้ดูก่อนน่ะครับ  http://www.hadyaiinternet.com/index.php?topic=140.0

ทำตามหมดทุกอย่างละครับ เครียดทั้ง frox squid ก็เป็นเหมือนเดิม ใครแก้ได้แล้วรบกวนบอกบ้างนะครับ ไม่ได้ต่อเซิฟมาหลายวันแล้ว เล่นแลคทั้งร้านเลย  ขอบคุณครับ

a_enjoyeasy

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Full Member
นายถ้ามันไม่ได้จริงๆ ก็ลงใหม่เลย ง่ายกว่าไหมครับ ผมก็เคยเป็นแบบคุณน่ะ ผมแก้ไงก็ไม่หาย ลงใหม่หายเลย อิอิ..

SAYHINET

ผมลงกี่ครั้งๆก็ [fial] ทุกครั้งละครับ  ตอนลงครั้งแรกของพวกคุณ [fial] กันใหม  ขนาดผมให้ท่านอื่นที่เป็น รีโมทเข้ามาทำตามหนังสือ ยัง [fial] เลย แต่พอ subo reboot มันก็กลับมา [OK] หมด แยกเน้ต+เกมส์ ขาดจริงๆ แต่ไม่เก็บแพทอย่างเดียวนี้แหละ เก็บได้แค่ audition เกมส์เดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2008, 01:53:44 โดย nongnokza »

NarOkOnLiNE

• Customer Lv.3
  • Hero Member
    • MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
อาการแบบนี้คงต้อง PM ไปหา admin ส่วนตัวเลยดีกว่านะครับ ^^
ส่วนผมมือใหม่ หัดลง 10 กว่ารอบมันก็เก็บ แพทเกือบทุกเกมส์ ทุกรอบที่ลง อาการไม่เก็บแพทเกมส์ น่าจะเป็นที่การ config ในสคริป ผิดพลาดในส่วน ของไฟล์ install.sh กำหนดค่าให้ Frox กับ Squid น้อยเกินไปรึป่าว... อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ ^^" แต่ในขั้นตอนการติดตั้ง เมื่อรัน ./install.sh มันต้อง [fial] ถูกต้องละครับ หลังจาก reboot เสร็จ ก็จะเป็น ok ถือว่าใช้งานได้ครับ
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com

SAYHINET

# LAN
export LAN_INTERFACE=eth0
export LAN_IP_ADDRESS=192.168.200.1
export LAN_NETWORK=192.168.200.0
export LAN_NETWORK2=192.168.200.
export LAN_NETMASK=255.255.255.0
export LAN_BROADCAST=192.168.200.255

# WAN1
export WAN1_INTERFACE=eth1
export WAN1_PPPOE_USERNAME=mnr6c4xz@indy
export WAN1_PPPOE_PASSWORD=XtQ4fuFN
export WAN1_PPPOE_MTU=1492
export WAN1_DNS1=202.69.137.137
export WAN1_DNS2=202.69.137.138

# WAN2
export WAN2_INTERFACE=eth2
export WAN2_PPPOE_USERNAME=mnr6t3ae@indy
export WAN2_PPPOE_PASSWORD=SAChUxbX
export WAN2_PPPOE_MTU=1492
export WAN2_DNS1=202.69.137.137
export WAN2_DNS2=202.69.137.138

# SERVER
export SERVER_NAME=netcafe
export SERVER_MEMORY_SIZE=2048
export SERVER_HDD_SIZE=160000

# FROX & SQUID
export FROX_CACHE_SIZE=20480
export SQUID_CACHE_SIZE=40960
export SQUID_CACHE_MEM=1536
export SQUID_MEM_POOLS=512
export SQUID_MAX_OBJ_SIZE=256
export SQUID_MAX_OBJ_SIZE_MEM=1024

# DHCP
export DHCP_START_IP=200
export DHCP_END_IP=250

# DOTA PORT
export DOTA_START_IP=100
export DOTA_START_PORT=6100
export DOTA_CLIENT_COUNT=50

#================================#
นี้ครับ config ของผม ทั้งลงทั้งแก้เป็น 10รอบ แล้วครับมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ดีทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องเก็บแพทเกม อย่างเดียว