ข่าว: ข่าวประกาศ

• 02 พฤษภาคม 2024, 22:08:44

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ multiple boot จาก External HDD  (อ่าน 8432 ครั้ง)

kchantan

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
ทำ multiple boot จาก External HDD
« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 16:09:27 »
ผมมี external hdd อยู่ตัวหนึ่งที่ไม่ได้ใช้ครับ เลยคิดว่าจะเอามาใช้ให้เกิดประโยชน์ด้วยการใช้เป็น ตัวเก็บไฟล์ install ของ OS ต่างๆ ที่เอาไว้ใช้งานกับร้านเกมส์จะได้พกแค่ตัวเดียว คำถามคือทำยังไงครับ ถ้าผมอยากให้ external hdd ตัวนี้สามารถเป็น ตัวติดตั้งสำหรับทั้งหมดนี้ใน hdd ตัวเดียวกัน หรือที่เรียกว่า multiple external hdd installer (ประมาณเนี้ยะ)
1. install WindowXP
2. install Window7
3. install SmartCafe
4. Run HirenBootCD
5. Run Ghost
6. Run อื่นๆ (แล้วแต่จะตั้งไว้)

แบบว่า ถ้า boot จาก external hdd แล้วเลือกเอาเลยว่าจะ install หรือจะ run อะไร

patongko01

• Customer Lv.4
  • Hero Member
    • bulk flash drives cheap
Re: ทำ multiple boot จาก External HDD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 17:36:40 »
รอฟังบ้าง มีเหลือตัวเดียว 80gb เหมือนกันครับ
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ