ข่าว: ข่าวประกาศ

• 21 พฤษภาคม 2024, 04:29:01

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเพิ่มช่องทางการเชื่อมต่อ Lan ผ่านทางพอร์ต USB กัน  (อ่าน 17139 ครั้ง)

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd

มาใช้ USB ที่ว่างๆบน Server เชื่อมต่อเน็ตกันดีกว่า

- Type : USB LAN
- Compliant with IEEE 802.3 (10Base-T) and 802.3u (100Base-TX) standards
- Supports both full-duplex and half-duplex operations
- Support suspend mode and remote wake up via link-up and magic packet
- Powered by USB port. No external power adapter required
- Plug & Play installation

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
สั่ง ebay มาลองแล้วครับ 
แล้วก็มาเจอที่ตึกคอม แบบ เพียบเลย (แต่ ebay ก็ถูกกว่า)
ปัญหาการใช้งานคือ  boot เสร็จมันไม่เจอ ต้องถอด เสียบใหม่มันถึงจะ up Network ขึ้นมาได้

เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

T@NR@K

• MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
ผมปกตินะครับ  ;D

ไม่ได้ใช้เอามาลองเฉยๆ เผื่อมีคนอื่นอยากใช้ เพราะเห็นว่าเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ USB จะเยอะ

ต่อสัก 8 แวนได้สบายๆ เลย โดยไม่ต้องวีอะไรทั้งนั้น อิอิ...

ลองดูเล่นขำๆกันไปครับ

max0405

• Customer Lv.1
  • Sr. Member
ไม่เคยลองแต่มีอยู่ ใช้ได้ด้วยหรอเนี้ย 55 ดูแล้วขำ

SAYHINET

• Customer Lv.4
ตกลงมันใช้ได้เปล่าหว่า

เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น่าลอง

อิอิอิอิอิอิ

GoodNet

• Newbie
  • *
ระวังจะเจอรุ่น 10/10 นะครับ

คนล่ะยี่ห้อ หรือของ เลียนแบบ

300 กว่าบาท

ในเวบนี้ มีหลายรุ่นเลย

http://www.interlink-it.com/index.aspx?CategoryID=Category-070629215406310
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2009, 08:43:16 โดย GoodNet »

nut_kkc

ใช้ได้ครับ ubuntu เจอ แต่ที่ผมลอง เวลา restart เึครื่องมันจะไม่เจอ
ต้องไปถอดเสียบใหม่ มันถึงจะเจอ
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี

T@NR@K

ใช้ได้ครับ ubuntu เจอ แต่ที่ผมลอง เวลา restart เึครื่องมันจะไม่เจอ
ต้องไปถอดเสียบใหม่ มันถึงจะเจอ

ลองเมนบอร์อื่นหรือยังครับผม แล้วไม่ทราบว่าใช้เมนบอร์ดรุ่นไร เพราะจะได้หลีกเลี่ยงครับ  ;D

ขอบคุณครับ

nont

• Jr. Member
สนใจมากครับ เครื่อง ที่ร้านผมมี pci สองช่องเท่าน้นเอง แต่มี เน็ตอยู่ 4 สาย

ไมใทราบว่ามีปัญหาอื่นเช่นอาการหน่วง บ้างมั้ยครับ ?

hutcomputer

• HUT COMPUTER
กำลังตามหา Driver ของตัวนี้อยู่ครับ แผ่นผมหาย ไม่รู้จะไปหาจากไหน
ท่านใดมี อนุเคราะห์หน่อยครับ  ;D

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับผม  :)
~~~ Hut Computer & Printing ~~~
~~ http://www.facebook.com/hutcomp ~~
~ http://twitter.com/hutcomputer ~

nut_kkc

ลองเมนบอร์อื่นหรือยังครับผม แล้วไม่ทราบว่าใช้เมนบอร์ดรุ่นไร เพราะจะได้หลีกเลี่ยงครับ  ;D

ขอบคุณครับ

ผมลองกับ Mainboard ATOM ครับ ส่วน mb อื่นยังไม่ลอง
ระหว่างการใช้งานก็ไม่พบปัญหาอะไร น้อกจากมันร้อนมาก

nont

• Jr. Member
ขอบคุณมากครับ

MaKuBeck

• Newbie
  • *
ผมใช้ไปไม่ถึงอาทิตย์ มันลาโลกไปเลย มันร้อนมาก ๆ