ข่าว: ข่าวประกาศ

• 19 พฤษภาคม 2024, 00:01:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการตรวจสอบการทำงานของ frox ด้วยครับ  (อ่าน 10092 ครั้ง)

izoneja

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Newbie
ใช้คำสั่ง
du -sh /home/frox/cache/

du:  cannot access /home/frox/cache/

ช่วยแนะด้วยครับ ว่าจะตรวจสอบการทำงานได้อย่างไร

ขอบคุณครับ

Shaman King

• Administrator
  • Full Member
  • Shaman King
    • MSN Messenger - admin@ap107.ath.cx
Re: ขอวิธีการตรวจสอบการทำงานของ frox ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2009, 08:01:36 »
sudo su เข้า root ก่อน    ;D

ระบบ network ไร้สายระยะไกล 1-50 Km. ประสบณ์การกว่า 10 ปี

T@NR@K

• Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
Re: ขอวิธีการตรวจสอบการทำงานของ frox ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2009, 15:33:49 »
ใช้คำสั่ง
du -sh /home/frox/cache/

du:  cannot access /home/frox/cache/

ช่วยแนะด้วยครับ ว่าจะตรวจสอบการทำงานได้อย่างไร

ขอบคุณครับ

# สำหรับคำสั่งนี้มีไว้เพื่อตรวจสอบการใช้งานของ Cache ว่ามีการใช้งานแค่ไหน
# ถ้าเป็นแบบเดิมๆไม่มีการแก้ไขอะไรนะครับ คำสั่งเป็นแบบนี้ครับ

du -sh /var/spool/squid
du -sh /var/spool/frox

- อันแรกเอาไว้ดูของ Squid ครับ
- อันที่สองเอาไว้ดูของ Frox ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2009, 15:35:28 โดย tonrak »

izoneja

• Newbie
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2009, 17:57:03 »
ขอบคุณมากครับ
ผมลองเคลียร์  frox ครับ ดูซิว่ามันจะเก็บ  Patch เกมส์มัยครับ เด๋วจะกลับมารายงานอีกครั้ง
ขอบคุณอีกครั้ง

Shaman King

• Administrator
  • Full Member
  • Shaman King
    • MSN Messenger - admin@ap107.ath.cx
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2009, 20:39:03 »
ขอบคุณมากครับ
ผมลองเคลียร์  frox ครับ ดูซิว่ามันจะเก็บ  Patch เกมส์มัยครับ เด๋วจะกลับมารายงานอีกครั้ง
ขอบคุณอีกครั้ง

ลองดูตอนเข้าเกมส์ก็ได้ครับ

tail -f /var/log/frox.log     สำหรับ frox
tail -f /var/log/squid/access.log  squid
ระบบ network ไร้สายระยะไกล 1-50 Km. ประสบณ์การกว่า 10 ปี