ข่าว: ข่าวประกาศ

• 05 พฤษภาคม 2024, 21:25:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ubuntu 2 เส้น เปิดเน็ตแล้วเล่น เกมไปด้วยเกมแลค คับ  (อ่าน 8306 ครั้ง)

choinarak

• Newbie
  • *
ubuntu 2 เส้น เปิดเน็ตแล้วเล่น เกมไปด้วยเกมแลค เปินในเครื่องเดียวกัน คับ โดยเฉพาะ dota อะคับ ถ้าไม่เปิดเวปไม่เป็นไร ใครพอทราบไหมคับ

KippO

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
Re: ubuntu 2 เส้น เปิดเน็ตแล้วเล่น เกมไปด้วยเกมแลค คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008, 07:15:09 »
ลองพิมพ์ ifconfig แล้วดูว่า ppp101 มีข้อมูลวิ่งหรือป่าว หรือข้อมูลไปวิ่งที่ ppp102 อย่างเดียว (กด ifconfig หลายๆครั้งแล้วดูเอา) ถ้ามันแยกไม่ขาดให้ sudo -s แล้วเรียก /etc/init.d/tableroute.sh ครับ

*ตั้งข้อสังเกตุ isp เราด้วยนะครับ ในกรณีที่เส้นเกมกับเน็ทเป็นคนละ isp แล้วใช้ acafe หรือ icafeplus ดูว่า ipถ้ามัน เป็นชุดของ isp เส้นเน็ทให้คิดว่ามันวิ่งอยู่บนเส้นเดียวกันแล้วครับ

ร้านผมก็เป็นบ่อยนะครับ ส่วนใหญ่เน็ทหลุดต้องเข้ามาใช้คำสั่งนี้ตลอด อยากถาม admin ว่ามันเป็นที่อะไรหรือครับ มีคำสั่งอื่นในมันออโต้หรือป่าว เพราะสายเกมส์หลุดทีไรมันจะมาวิ่งที่เส้นสองทันที แต่พอเส้นหนึ่งต่อติด
เกมกลับไม่วิ่งที่เส้นเกมส์ต้องเรียก tableroute ตลอดเลยครับ เป็นทั้งสองร้านที่ผมทำ server เลยครับ

choinarak

• Newbie
  • *
Re: ubuntu 2 เส้น เปิดเน็ตแล้วเล่น เกมไปด้วยเกมแลค คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008, 20:48:22 »
ขอบคุนคับผม

★2@nswεr^^★™`

• Customer Lv.4
  • Hero Member
  • Learning By Doing,,,,
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008, 23:29:37 »
อาจจะเป็นเหมือนผมก็ได้ เนตหลุดไปเส้นนึง อิอิ

งงตั้งนาน ฮ่าๆ

;D
SmartCafe Z + Intel® SSD 910