ข่าว: ข่าวประกาศ

• 06 พฤษภาคม 2024, 03:14:36

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: การทำ Domain Controller ใน windows server 2003 ทำยังไงครับ  (อ่าน 7800 ครั้ง)

wit

• Newbie
  • *
การทำ Domain Controller ใน windows server 2003 ทำยังไงครับ
« เมื่อ: 12 กันยายน 2008, 17:51:53 »
การทำ Domain Controller ใน windows server 2003  ทำยังไงครับ

พอดีผมดูแลเครื่อง ประมาณ 400 เครื่อง คนเดียว   จะลำบากตอนที่ลงโปรแกรมเพิ่มครับ อยากจะสั่งลงโปรแกรมผ่านระบบแลนนะครับ
สิ่งที่ต้องการนะครับ

1. ต้องการลงโปรแกรมพร้อมๆๆกันทั้ง 400 เครื่องผ่าน server ไม่ทราบว่าทำได้ไหม
2. ต้องการให้ผู้ใช้  ใส่ uer และ pssword  ก่อนเข้าใช้งาน
3. ต้องการให้ use  ใช้โปรแกรมที่เรากำหนดให้ใช้เท่านั้น
4. ห้าม USE รันเกมและโปรแกรมที่ไม่ได้รับอนุญาติ
5. ห้าม USE ติดตั้งโปรแกรมเอง และห้ามเข้าใช้ไดว์ C ครับ

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

--------------
ขอบคุณครับ

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?