ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 13:10:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงต้องใช้ checklink.sh ตรวจสอบทุก x วินาที ในเมื่อเราสามารถ...  (อ่าน 27133 ครั้ง)

sniper

• Newbie
  • *
ในเมื่อเราใช้ ip-up.d ได้

สงสัยน่ะครับ..
กลัวว่ามันจะทำงานซ้ำซ้อนกันรึเปล่า

singtoy

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Full Member
ไม่ได้เป็นลูกค้าทางเวป  แต่มาคุยเรื่องโครงสร้าง ของเขาที่ขายอยู่ งง........

ปล.อย่าโกรธ กันหนาๆๆๆๆ

sniper

• Newbie
  • *
รู้ได้ไงครับ ว่าไม่ใช่ลูกค้า

T@NR@K

• Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
Re: ทำไมถึงต้องใช้ checklink.sh ตรวจสอบทุก x วินาที ในเ&#
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 22:37:57 »

• Customer

• ก็คุณไม่มี ดาว ไง อิอิ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2009, 18:08:34 โดย ☻T@NR@K☻ »

sniper

• Newbie
  • *
ถ้าดูจากแค่นั้น ถือว่า คุณเดา ครับ

rocket

• Customer Lv.3
  • Sr. Member
แล้วถ้า ppp ไม่หลุด แต่เส้นนั้นเล่นอะไรไม่ได้ คือเนตล่มหลัง Gate way ของ ppp ดังนั้น ip-up.d จะไม่สามารถรู้ได้ครับ
ผมคิดว่าแบบนี้นะ  ไม่รู้ถูกหรือเปล่า ;)

o3cyber

• Customer Lv.1
  • Full Member
    • MSN Messenger - o3cyber@hotmail.com
ตอนนี้ไม่ใช่อนาคตก็อาจจะเป็นก็ได้ครับ ยังไงก็ยินดีต้อนรับสู่สังคมอันอบอุ่นนี้ อิอิ  :D

sniper

• Newbie
  • *
ผมเป็นลูกค้าครับ แต่ไม่ได้ใช้ id ที่ใช้ซื้อ

apple

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
ในเมื่อเราใช้ ip-up.d ได้

สงสัยน่ะครับ..
กลัวว่ามันจะทำงานซ้ำซ้อนกันรึเปล่า

อยากรู้ก็ไปถามส่วนบริการลูกค้าสิครับ

T@NR@K

• ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
ถ้าสมมุติว่า ผมมี ID อยู่ 2 ID / ID แรกเป็น Newbie อีก ID เป็น Customer
ผมก็ต้องใช้ ID Customer ซิครับ เพราะจะได้เห็นส่วนบริการลูกค้าได้
ผมก็งงกับคุณนะ แล้วจะใช้ Newbie ทำไมอ่า แล้วอีกอย่างผมไม่ได้เดาครับ
ก็ดูจากที่เป็น Newbie นี่แหละครับ ไม่ได้เดาหรอก อิอิ...

ข้อมูลอย่างย่อ - sniper

ชื่อ:  sniper
ตำแหน่ง:  Newbie

admin

• Administrator
สาเหตุที่ใช้ checklink.sh ตรวจสอบ เนื่องจาก เมื่อก่อนใช้ ip-up.d

แล้วมีปัญหาการ detect link ช้า ยกตัวอย่างเช่น ลองดึงสายแลนออกจาก modem

กว่า ppp จะ down ใช้เวลานาน บางครั้งนาทีกว่า ซึ่งช้ามาก

และอีกกรณีนึงก็คือ การ up ของ ppp ไม่ได้แสดงว่าเน็ตใช้งานได้ เนื่องจาก กรณีเน็ตโดนตัด ppp มีการอัพ

แต่ไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตได้ เป็นต้น

ดังนั้นเลยใช้

checklink.sh มาตรวจสอบโดยเช็คการปิงแทน ทำให้ปัญหาต่าง ๆ หมดไป

เป็นการปรับปรุงในช่วงของ Update จาก 7.10 มาเป็น 8.10 ครับ

*** รบกวนสอบถามในส่วนของบริการลูกค้านะครับ เด๋วสมาชิกท่านอื่น ๆ จะเข้าใจผิดกัน ***

เพราะผมขอสงวนสิทธิการให้บริการเฉพาะสมาชิกที่ได้ลงทะเบียนไว้เท่านั้นตามที่ได้ระบุไว้ข้างกล่อง DVD
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

abiz

• บุคคลทั่วไป
ูดูท่าทางจะเป็นคนโมโห ร้ายนะเนี่ย อิอิ

sniper

• Newbie
  • *
ถ้าผมหุ้นกับเพื่อนซื้อมานี่
จะถือว่าผมเป็นลูกค้ามั้ยครับ..?
ผมจ่ายไป 1,500 แต่เพื่อนไม่ได้ให้ ID มา
ขอโทษนะครับ ที่เข้ามาวุ่นวาย

apple

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
จะถือว่าผมเป็นลูกค้ามั้ยครับ..?
ผมจ่ายไป 1,500 แต่เพื่อนไม่ได้ให้ ID มา
คนที่มี ID เท่านั้นแหละครับคือลูกค้า

Man_Utd007

• Customer Lv.1
คนที่มี ID เท่านั้นแหละครับคือลูกค้า

ทำไมต้องถ้า อ่ะ เข้ามาแซวเล่น ครับ เห็นเครียดๆๆๆ
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ