ข่าว: ข่าวประกาศ

• 06 พฤษภาคม 2024, 16:37:20

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

โพลล์

เห็นด้วยไหม

เห็นด้วย
14 (82.4%)
ไม่เห็นด้วย
3 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับขอคู่มือ ClarkConnect เอาแบบตัวเต็มมาขายก&  (อ่าน 26011 ครั้ง)

chang167

• Newbie
  • *
  พี่ครับขอคู่มือ ClarkConnect 4.2 Enterprise  บทที่ 10-19 + ภาคผนวก หน่อยซิครับนึกว่าทำบุญนะครับ ไม่มีเงินแต่อยากศึกษา นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ปล.เอาแบบเอกสาร และคู่มือการอบรมมาขายก็ได้นะครับ ไหนๆพี่ก็เลิกพัฒนาแล้ว ผมก็อยากจะศึกษา ไว้มั้งนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2008, 05:00:43 โดย chang167 »

chang167

• Newbie
  • *
Re: พี่ครับขอคู่มือ ClarkConnect บทที่ 10-19 + ภาคผนวก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 02:47:17 »
ไหนๆก็แจกหน่อยนะครับ

malagor

• Newbie
  • *
Re: พี่ครับขอคู่มือ ClarkConnect บทที่ 10-19 + ภาคผนวก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 05:15:58 »
ผมก็ว่าจะถามอยุ่พอดีว่าจะมีแจกต่อรึเปล่าครับ หรือว่ามีเงื่อนไขยังไงก็บอกหน่อยนะครับ

pphat21

• Customer Lv.1
  • Jr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 23:38:17 »
นั่นสิครับ แจกหน่อยได้ไหมครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 03:22:59 »
ClarkConnect ผมเลิกพัฒนาไปแล้วนะครับ

หันมาพัฒนาตัว Ubuntu แทน เพราะว่านิ่งกว่าเยอะ และสามารถพัฒนาได้มากกว่า ClarkConnect โดยไม่มีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์

จะเห็นว่า Software ต่าง ๆ จะหันมาพัฒนาบน Ubuntu กันหมดแล้ว เช่น Linux ทะเล Version หัวหิน ก็ใช้ Ubuntu
โปรแกรม Plawan สำหรับเก็บ Logfile ก็ใช้ Ubuntu

เนื่องด้วยความเสถียรของ Ubuntu เอง จึงมีผู้หันมาพัฒนาบน Ubuntu แทนกันครับ
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

modtanoii

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 05:34:39 »
ท่าน admin พูดถูกแล้วครับ ubuntu มีความเสถียรมากกว่า clarkconnect เยอะครับ จากที่ผมลองเล่นดูไม่เคยมี แฮงค์เลยครับ ลองหันมาเล่น ubuntu กันสิครับทุกท่าน

liverpoolonline

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2008, 18:06:36 »
ใหน ๆ พี่ก้อเลิกพัฒนาแล้วของคู่มือ บทที่ 10-19 + ภาคผนวกหน่อยนะครับ server ผมยังใช้ cc อยุ่นะครับ

chang167

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008, 00:34:44 »
-*-   -,,-

srun

• Newbie
  • *
Re: พี่ครับขอคู่มือ ClarkConnect เอาแบบตัวเต็มมาขายก&
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008, 19:34:39 »
อิอิ  ถ้าเอามาให้ก็ไม่มีใครอยากลองของใหม่อะซิ ต้องเข้าใจ อิอิ  (อยากได้เหมือนกัน  แต่สั่งซื้อของใหม่ไปแล้ว)

NarOkOnLiNE

• Customer Lv.3
    • MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
Re: พี่ครับขอคู่มือ ClarkConnect เอาแบบตัวเต็มมาขายก&
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 19:14:48 »
ผมคนนึงที่สั่งซื้อ Ubntu มาแล้วและทดลองเล่นก็ลื่นดีครับ สำหรับร้านอินเตอร์เนต แหล่มมาก ๆ แต่ผมติดปัญหาตรงที่ร้านผมเป็นร้านเกมส์ออนไลน์ เล่นเกมส์สะดุดซะงั้น [ สะดุดแบบนิด ๆ แต่เป็นบ่อย ๆ น่ะครับ ^^" ] จนปัญญาในการแก้ไข สำหรับผมเอง ผมเดาว่า อาจจะเป็นที่สคริปสายเกมส์ออนไลน์มันไม่ยอมวิ่ง ซึ่งผมก็ยอมรับเลยครับว่า ดูไม่รู้เรื่องและเขียนเองไม่เป็น ได้แต่พอแก้ไขรายละเอียดเล็กน้อยได้เท่านั้น จึงลองหันมาเล่น ตัว cc ดูมั่ง จากที่ลองวิเคราะห์ดูว่าอาจจะเป็นที่สเป๊กเครื่องหรือเปล่า ที่ทำให้มันจ่ายพร้อมกัน 2 สาย ไม่ทัน ทำให้ สาย เกมส์สะดุด การ์ด LAN ใช่ไหม ที่ส่งผ่านข้อมูลมาไม่ดี คู่สายอินเตอร์เนตของสายเกมส์ไม่ดีรึเปล่า ?? เมื่อใช้ cc ดูแล้ว ทั้งเนตทั้งเกมส์ ลื่นดีครับ ความเร็วเนตวิ่ง พอ ๆ กันเลย แต่คู่มือไม่ครบ เลยยังไปต่อไม่ได้เช่นกัน [ ผมติดตรง Frox มันไม่ทำงาน ทำให้ โหลดแพทช้าเหมือนไม่มีเครื่องเซฟเวอร์คอยเก็บ ] ผมไม่ได้เถียงนะครับ ว่า cc มันจะ เสถียร หรือ ดีกว่า แต่ ณ เวลานี้ สำหรัญเครื่องเซฟเวอร์ของผม ดูเหมือนมันจะรองรับ cc มากกว่า Ubntu ดังนั้น จึงอยากจะของร้อง ท่าน admin ด้วยอีกคน ว่า ช่วยลงบทที่เหลือให้หน่อยนะคร้าบบบบ
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com

PoyKung

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 19:21:54 »
ขอด้วยคนค๊าบ อยากได้มานานแล้วเหมือนกันครับ T_T

ไหนๆก็ไม่พัฒนาแล้วรบกวนหน่อยได้ป่ะคับท่าน Admin คนเก่ง  :D

wannase

• Z Member
  • Full Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2008, 08:29:59 »
อีกหนึ่งเสียงครับ ข้อร้อง ของผมยังเก็บ log  ในโปรแกรม sarg ไม่ได้เลย set ไม่ถูก ขอร้องนะครับ แต่ที่เคยเล่าประสบการ์ณ วิ่งลื่นดี ทั้งเนต และเกม แต่อยากให็เก็บ log หรือ วิธีเรียกดู หรือ แก้คำสั่ง อีกสักนิดนึงก็จะสมบูรณ์แล้ว ช่วยหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

NarOkOnLiNE

• Customer Lv.3
    • MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2008, 15:42:23 »
ทุกอย่าง ใน Ubntu ผมก็ว่ามัน ok อะครับ เพียงแต่ผมยังหาสาเหตุว่าทำไมสายเกมส์ออนไลน์มันกระตุกได้ยังไง
ส่วนวิธีติดตั้ง ผมว่ามันก็พอ ๆ กัน นะครับ ทั้ง cc ทั้ง Ubntu เพราะทำตามคู่มือ ไม่ได้ทำนอกเหนือจากนั้น แถมมีตัวอย่างให้ดูอีกตะหาก รันปุ๊บได้ผลตามตัวอย่างมันก็ ok แต่ได้ผลอย่างอื่นก็มา โพสถามแล้วแก้ไข แต่ที่แก้ไขไม่ได้ตอนนี้คือ เกมส์ออนไลน์จะบอกว่าทุกเกมส์ในร้านผมมันกระตุกก็ว่าได้ แต่เป็นแค่แป๊บเดียว ประมาณว่า time out 3 ที แล้วก้อ หายอะครับ แต่มันเป็นบ่อย ผมก็ งง ว่าทำไมมันกระตุกสะดุด ใจจริง ผมก็ต้องการใช้ Ubntu เหมือนกันครับ [ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ ท่าน admin มาดูให้หน่อย แต่ผมไม่ได้อยู่หาดใหญ่นี่ซิครับ แหะ ๆๆ ]
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com

mangbit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 20:23:45 »
 ;D ;D ;D

PoR

• Administrator
    • www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 20:46:11 »
ทุกอย่าง ใน Ubntu ผมก็ว่ามัน ok อะครับ เพียงแต่ผมยังหาสาเหตุว่าทำไมสายเกมส์ออนไลน์มันกระตุกได้ยังไง
ส่วนวิธีติดตั้ง ผมว่ามันก็พอ ๆ กัน นะครับ ทั้ง cc ทั้ง Ubntu เพราะทำตามคู่มือ ไม่ได้ทำนอกเหนือจากนั้น แถมมีตัวอย่างให้ดูอีกตะหาก รันปุ๊บได้ผลตามตัวอย่างมันก็ ok แต่ได้ผลอย่างอื่นก็มา โพสถามแล้วแก้ไข แต่ที่แก้ไขไม่ได้ตอนนี้คือ เกมส์ออนไลน์จะบอกว่าทุกเกมส์ในร้านผมมันกระตุกก็ว่าได้ แต่เป็นแค่แป๊บเดียว ประมาณว่า time out 3 ที แล้วก้อ หายอะครับ แต่มันเป็นบ่อย ผมก็ งง ว่าทำไมมันกระตุกสะดุด ใจจริง ผมก็ต้องการใช้ Ubntu เหมือนกันครับ [ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ ท่าน admin มาดูให้หน่อย แต่ผมไม่ได้อยู่หาดใหญ่นี่ซิครับ แหะ ๆๆ ]

ลอง PM ไปถาม Admin แล้วให้รายละเอียดในการที่ admin จะ remote เข้าไปดูให้ได้นะครับ
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com