ข่าว: ข่าวประกาศ

• 05 พฤษภาคม 2024, 21:43:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม DVD  (อ่าน 354755 ครั้ง)

PoR

• Administrator
  • Hero Member
    • www.hadyaiinternet.com
Re: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม CD
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 04 กันยายน 2008, 16:43:00 »
โอนเงินไปแล้วครับ 04/09/08  เวลาประมาณ 9.00  ตรวจสอบด้วยครับ

โอนเงินเข้าบัญชี admin คุณ ศรีเกียรติ ใช่หรือเปล่าครับ ยังไง PM ไปแจ้ง ด้วยนะครับแล้วจะจัดส่งของไปให้ภายใน 3วันครับ
ขอบคุณครับ
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

wanich

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Jr. Member
Re: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu พร้อม CD
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 04 กันยายน 2008, 18:20:12 »
pm แจ้งที่อยู่จัดส่งให้ท่าน admin ทราบแล้วครับ

chaiklang9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 06 กันยายน 2008, 16:33:55 »
ไม่รู้ว่าผลงานของคุณรึเปล่าครับ เค้าเอาไปให้โหลดฟรีแน่ะ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=88278.new#new

relaxy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 06 กันยายน 2008, 17:24:17 »
ไม่รู้ว่าผลงานของคุณรึเปล่าครับ เค้าเอาไปให้โหลดฟรีแน่ะ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=88278.new#new
>:( >:( >:(
ไอ้คนไปปล่อย นี้แย่ จริงๆ
ขนาด หลายเ ว็บผมใ ห้คนรู้จักลบให้แล้ว มันยังไปแป๊ะลิ้งค์ ไปเว็บอื่นอีก
อันนี้เ ฉพาะ เว็บไหนจะ ที่อื่น หรือ แหล่งอื่น ก็อาจจะมี
เพื่อนๆ ช่วยเป็นหูเป็นตาด้วยครับ กลัวว่า ทางหาดใหญ่ อินเตอร์เน็ต จะไม่พัฒนาต่อให้เราๆ ได้ใช้
เพราะเจอคนประเภทยังนี้

chaiklang9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 06 กันยายน 2008, 18:49:02 »
จริง ๆ คู่มือคุณน่าจะทำเป็นหนังสือนะครับ ทำเป็น PDF มันอันตราย

iCafe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 06 กันยายน 2008, 18:59:51 »
จริง ๆ คู่มือคุณน่าจะทำเป็นหนังสือนะครับ ทำเป็น PDF มันอันตราย

ไม่ใช่แค่ ebook ครับมันคือ ตัว script+kernel ที่ใช้งานได้เลย
Best Regards,

iCafe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 06 กันยายน 2008, 19:01:46 »
อ้างถึง
ubuntuxx
บุคคลทั่วไป

Re: แจกฟรี scripts การทำ ubuntu 2wan พร้อมคู่มือการใช้งาน
« ตอบ #6 เมื่อ: วันนี้ เวลา 05:10:17 »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
ขอ อธิบายหน่อยนะครับบตอนผมซื้อมาเขาก็ไม่ได้บอกนะครับว่าห้ามแจก ถึงห้ามผมก็มีสิทที่จะนำมาแจกนะครับเพราะไหนๆผมก็เป็นคนซื้อมากแล้ว ออกตัวก่อนนะครับไม่ได้มีความแค้นส่วนตัวแต่อย่างใด แต่นำมาแจกเพื่อให้คนไทยได้ศึกษากันนะครับ ที่สำคัญมันเป็น opensource อยากให้ทุกคนได้นำไปประยุกต์ใช้กับงานด้านอื่นๆดูบ้างนะครับ ไม่ใช่เอามาใช้กับร้านเกมอย่างเดียว ยังทีอีกนะครับ webbase เดี๋ยวนำมาให้ลองใช้กันดูครับ
Best Regards,

admin

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 06 กันยายน 2008, 19:03:03 »
ครับผม

ผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับการนำไปปล่อยหรือแจกฟรีหรอกครับ เพราะผมคิดไว้แล้วว่าต้องมีเหตุการณ์แบบนี้อยู่แล้ว

แต่ผมรู้สึกว่า โดนบังคับให้ต้องใส่ key lock code เพื่อ lock ให้ใช้ได้ในจำนวนจำกัด

ซึ่งก็ไม่อยากจะทำ แต่โดนบังคับแบบนี้ก็จำเป็นต้องทำ

แต่ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เรื่องพัฒนา ทีมงานของผม พัฒนาอย่างต่อเนื่องแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 06 กันยายน 2008, 22:36:40 »
เป็นกำลังใจให้คุณ admin ครับ
คนนำไปแจกทำตัวไม่ค่อยเหมาะเลย
 >:(    >:(    ลองให้เขาทำแล้วมีคน copy แจกดูละกัน
ผมลองทำ radius เล็กๆมาใช้ หากจะขายยังกลัว copy แจก
สงสัยต้องทำ key code เหมือนกันละ
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

jorjae

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 07 กันยายน 2008, 00:16:15 »
เป็น กำลังใจให้ admin อีกคนนะคับ สู้ๆนะคับ

wanich

• Jr. Member
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 07 กันยายน 2008, 05:33:06 »
ทีมงาน hardyaiinternet สู้ๆๆ และยินดีสนับสนุนเพื่อให้พัฒนาให้ดียิ่งขึ้นไป
ผมสั่งซื้อหนังสือและโอนเงินให้ตั้งแต่วันที 26 สค. จะครึ่งเดือนแล้วยังไม่ได้รับ
PM แจ้งท่าน admin ก็เงียบหาย ขัดข้องประการใด แจ้งให้ทราบด้วยครับ

singtoy

• Full Member
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 09 กันยายน 2008, 18:09:48 »
ยังไม่ได้รับ CD + เอกสาร ครับ โอนเงิน ไปวัน ที่ 4/9/51 แจ้ง PM admin แล้วคับ

วันนี้ที่ 9 แล้วครับ

PoR

• www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 09 กันยายน 2008, 19:57:47 »
ยังไม่ได้รับ CD + เอกสาร ครับ โอนเงิน ไปวัน ที่ 4/9/51 แจ้ง PM admin แล้วคับ

วันนี้ที่ 9 แล้วครับ

วันนี้จะจัดส่งให้นะครับเตรียมรับอีก 3วันครับ ต้องขออภัยในความล่าช้าครับ
ขอบคุณครับ
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

abiz

• บุคคลทั่วไป
Re: รายชื่อผู้ที่สั่งซื้อคู่มือติดตั้ง Ubuntu ũ
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 10 กันยายน 2008, 08:13:56 »
ของคุณวันที่ 4 ของผมวันที่ 30 สิงหา ยังไม่ได้เลยรับเลยครับ

รอมาเป็นระยะเวลาหนึ่งแล้ว

ก็คิดว่าน่าจะถึงเวลาได้ทวงถามแล้วละ แล้วของผมส่งให้หรือยังครับ ร่วม ๆ จะ 2 สัปดาห์แล้วล่ะ

ขออภัยที่ทวงถามถ้าหากได้จัดส่งแล้ว

ด้วยความนับถือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2008, 13:46:58 โดย abiz »

KippO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 10 กันยายน 2008, 09:22:55 »
คืออย่างผมซื้อนะ ก็ไม่ได้ว่าหวงอะครับ เคยถามน้องที่มันทำร้านเหมือนกันว่าจะเอาไปศึกษาดูไหม
 มันบอกว่าไม่เป็นไร ใช้ CC ให้ทะลุก่อน (เค้างมต่อคู่มือที่คุณกุ้งแจกอ่ะล่ะ)

ตอนนี้ก็มีเพื่อนที่จะทำร้านก็ว่าจะสอนเค้า แต่ไม่เคยคิดจะเอามาแจกในอินเตอร์เน็ทเลยครับ เข้าใจความรู้สึกคนทำงาน จริงๆเอาง่ายๆอย่างแค่ภาพถ่ายที่โดนคนในเน็ทเอาไปใช้แอบอ้างมีเยอะนะครับ ความรู้สึกของคนที่โดนขโมยโดยไม่แจ้งเจ้าของผลงานล่วงหน้านี่แบบ เซ็งสุดๆอะ

แต่ก็ดีครับที่มีกระทู้ประกาศไว้ จะได้รับทราบโดยทั่วกัน