ข่าว: ข่าวประกาศ

• 19 พฤษภาคม 2024, 20:01:03

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: server เวลาเปิดเครื่อง จะขึ้นว่า Error : BMC not responding  (อ่าน 6682 ครั้ง)

extreme

• Newbie
  • *
คือ เครื่อง server ผม จะปิดเครื่องทุกวัน เวลาเปิดเครื่อง ก่อนที่จะเข้า window ข้างล่างจะขึ้นว่า

Error : BMC not responding

Press F1 to resume

ต้อง กด F1 ก่อนถึงจะเข้า window ได้มันคืออารายหรอครับ เป็นเรื่อย แทบทุกเครื่องที่เปิดเครื่องเลย มันคืออารายหรอครับ จะส่งผลให้ server ผมมีปัญหาไหมครับ
spec
บร์อด tyan S5502
cpu xeon3430
ram ecc kingston 2gb*2
Hdd: sas+sata raid0
ups PCM true online

ขอบคุณครับ

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?