ข่าว: ข่าวประกาศ

• 28 พฤษภาคม 2024, 02:13:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้า hotmail.com ได้ แต่ไม่สามารถเปิดอ่าน เมลย์ได้ ใช้ cc enterprice 4.3 ครับ  (อ่าน 13415 ครั้ง)

rakby

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ คือเวลาเข้าไปเชคเมล์ของ hotmail แล้วสามารถ login เข้าไปดูได้แต่เปิดอ่านเมลย์ไม่ได้ เป็นทั้งหอเลยครับ แต่เมลย์อื่นเปิดอ่านได้ปกติ ไม่รู้ว่าผมทำไรผิดไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ..........

abiz

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนมาใช้ Ubuntu MultiWan Version CCkiller สิครับ

;D ;D ;D

rakby

• Newbie
  • *
เปลี่ยนมาใช้ Ubuntu MultiWan Version CCkiller สิครับ

;D ;D ;D

อยากรู้ความสามารถของ Ubuntu MultiWan อ่ะครับเพราะยังไม่เคยใช้อ่ะครับ

rocket

• Customer Lv.3
  • Sr. Member
  ตอนผมใช้ CC ก็เข้า Hotmail ได้ปกติดีครับ  แต่ที่หันมาใช้ Ubuntu คือ CC เวลาหลุดแล้วต่ช้า บางทีต่อแล้วไม่ยอมวิ่ง  พอเปลี่ยนมาใช้ Ubuntu ปัญหาดังกล่าวไม่มีเลย  ปัญหาของคุณถ้าให้เดาน่าจะมาจากปัญหา MTU ปรับให้มาค่าน้อยลงมาน่าจะได้  คุณใช้เนตของ True รึเปล่าครับ?

rakby

• Newbie
  • *
  ตอนผมใช้ CC ก็เข้า Hotmail ได้ปกติดีครับ  แต่ที่หันมาใช้ Ubuntu คือ CC เวลาหลุดแล้วต่ช้า บางทีต่อแล้วไม่ยอมวิ่ง  พอเปลี่ยนมาใช้ Ubuntu ปัญหาดังกล่าวไม่มีเลย  ปัญหาของคุณถ้าให้เดาน่าจะมาจากปัญหา MTU ปรับให้มาค่าน้อยลงมาน่าจะได้  คุณใช้เนตของ True รึเปล่าครับ?
ตรงนี้ผมปรับค่า MTU มากไปหรอครับงั้นเด่วผมจะปรับลดลงดูนะครับ ผมใช้เนต True ครับ

rakby

• Newbie
  • *

ขอบคุณนะครับคุณ rocket พอผมไปปรับดูแล้วได้ผลลัพธ์ว่าใช้ได้ผลครับ ค่าที่ผมใส่คือ 1420