ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 12:54:08

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ NCafe มาทางนี้หน่อยครับ...  (อ่าน 9718 ครั้ง)

alovana

• Customer Lv.3
  • Full Member
    • MSN Messenger - alovana@hotmail.com
ใครใช้ NCafe มาทางนี้หน่อยครับ...
« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 22:59:54 »
คือผมได้เปลี่ยนระบบ...จากมี HDD มาเป็น No HDD ...

แล้วทีนี้เกิดปัญหาว่า ระบบคิดเงินอันเก่าไม่สามารถใช้กับระบบนี้ได้...

ก็เลยอยากขอคำแนะนำ ของเจ้าตัว NCafe นี้ทีครับ...

ระบบร้านเก่า .----.

ลูกค้าทั่วไป จับเวลา ชม. ละ 15บ.

ลูกค้าทั่วไป คูปอง ชม. ละ 15บ.

สมาชิกธรรมดา ชม.ละ 15บ. สะสมแต้ม 15บ.ได้ 1แต้ม 15แต้ม แลกได้ 1ชม.

สมาชิกพิเศษ ชม.ละ 10บ. ไม่มีสะสมแต้ม

คือผมลองแล้ว...แต่มันแปลกๆ บอกไม่ถูก เติม 10บ. เข้าเครื่องแป๊ปเดียวมันตัดเลย งง

ถ้าหากอธิบายยากก็รบกวนคุยทาง MSN ก็ดีนะครับ...หรือ จะ รีโมทการใช้งาน แล้วโทรคุยก็ได้ครับ

alovana@hotmail.com.-----. ศูนย์แปดห้า-ศูนย์แปดสามแปดสามศูนย์แปด

ขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ....  ;D  ;D  ;D

Dams

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
Re: ใครใช้ NCafe มาทางนี้หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 05:50:13 »
ปกติ ที่เคยใช้มาไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับกับเรื่อง ncafe เพราะในตัว master จะมีสคริปเปลี่ยนชื่อเครื่องอยู่แล้ว และตัวโปรแกรมก็ทำงานตาม  ip ของแต่ละเครื่อง

ส่วนเรื่องโปรที่จัดนั้นคงต้องตรวจสอบดูเอาในส่วนของ server แหละครับ ไม่น่าจะมีปัญหากับตัวระบบเครื่องลูก ยกเว้นว่า ตัว master ไม่ได้ใส่ script เปลี่ยนชื่อเครื่องเข้าไปอาจจะมีปัญหาแบบนี้ได้
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266

Examiner

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครใช้ NCafe มาทางนี้หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 12:12:57 »

กำหนดราคา ให้แต่ละกลุ่ม ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2011, 09:14:40 โดย Examiner »

alovana

• Customer Lv.3
  • Full Member
    • MSN Messenger - alovana@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 00:51:59 »
ปกติ ที่เคยใช้มาไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับกับเรื่อง ncafe เพราะในตัว master จะมีสคริปเปลี่ยนชื่อเครื่องอยู่แล้ว และตัวโปรแกรมก็ทำงานตาม  ip ของแต่ละเครื่อง

ส่วนเรื่องโปรที่จัดนั้นคงต้องตรวจสอบดูเอาในส่วนของ server แหละครับ ไม่น่าจะมีปัญหากับตัวระบบเครื่องลูก ยกเว้นว่า ตัว master ไม่ได้ใส่ script เปลี่ยนชื่อเครื่องเข้าไปอาจจะมีปัญหาแบบนี้ได้
อ๋อ ไม่ใช่ตัว ncafe ครับที่มีปัญหา แต่เป็น โปรคิดเงินตัวเก่า ครับ

ที่ผมมีปัญหากะ ncafe คือใช้งานไม่เป็นครับ...งงๆอยู่

แต่ไม่เป็นไรละครับ เพราะตัวคิดเงินอันเก่านั้นเขาอัพเดทให้สามารถใช้กับ no hdd ได้แล้ว(แต่เราไม่รู้ +.+)

ตอนนี้ก็ใช้โปรตัวเก่าละครับ ^ ^

ขอบคุณทั้งสองท่านครับที่ช่วยแนะนำ...