ข่าว: ข่าวประกาศ

• 03 พฤษภาคม 2024, 23:56:22

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เกาะติดสถานการณ์ ไมโครซอฟท์ ออกจับลิขส&  (อ่าน 67848 ครั้ง)

abiz

• บุคคลทั่วไป
เหอ ๆ เข้า โรงเรียน เลยหรอ เกินไปหรือเปล่า M$ เค้าอนุญาติให้ใช้เพื่อการศึกษาได้นิหน่า

ถ้า เข้าไปจับถึงใน โรงเรียน ที่อื่นอย่าหวังจะรอดเลย นะ

wannase

• Z Member
  • Full Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
วันนี้พึ่งคุยกับ sale ขาย Microsoft มา เตือนมาอีกว่า ถ้าคุณเปิดเป็นร้าน หรือ ให้บริการกับคอมพิวเตอร์เครื่องนั้น
คุณไม่มีสิทธิ์ใช้ลิขสิทธิ์ของ windows XP home ,vista home, windows 7 home (เพราะเอาไว้ให้ใช้ตามบ้านเท่านั้น เพราะได้บัญญัติไว้แล้วในข้อกำหนดที่เป็นภาษาอังกฤษในคู่มือ ลองแปลดูนะครับ)

เครื่องที่ให้บริการได้ต้องเป็น XP Pro, Vista pro ,window 7 pro/ ultimate

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
  • Hero Member
อ่าวผิดอีกต่อแล้วสิใช้ home ใน office
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

hutcomputer

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
    • HUT COMPUTER
โดนทุกด้าน
ทำไมไม่ทำสัญญามาเป็น ภาษาไทยให้นะ  ;D
~~~ Hut Computer & Printing ~~~
~~ http://www.facebook.com/hutcomp ~~
~ http://twitter.com/hutcomputer ~

Robin

• Customer Lv.3
  • Newbie
มั่วแล้ว ร้านผมอยู่ปัตตานี ไม่เห็นร้านไหนโดนจับเลย 5 ร้านที่ว่า ร้านผมเปิดทุกวัน ... อย่ามาสร้างกระแส เลยครับ

ยะลาก็ไม่มีซักร้านที่โดน .. เล่นฟังเค้าเล่า แล้วมาโพสงี้

ถ้าแจ่มจริง ระบุชื่อร้านมาเลย ว่าร้านอะไร ผมรู้จักทุกร้านใน ปัตตานี

ร้านในปัตตานี ที่ปิดไป ก็ปิดตามข่าวลือนั่นแระ ไม่ได้ปิดเพราะโดนจับซักร้าน

ปล. ลิขสิทธิ์ ไม่สามารถจับวันเสาร์ อาทิตย์ได้ครับ กม.ลิขสิทธิ์ระบุ ห้ามเข้าหลังอาทิตย์ตกดิน และวันหยุดราชการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2009, 20:50:08 โดย Robin »

T@NR@K

• ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
มั่วแล้ว ร้านผมอยู่ปัตตานี ไม่เห็นร้านไหนโดนจับเลย 5 ร้านที่ว่า ร้านผมเปิดทุกวัน ... อย่ามาสร้างกระแส เลยครับ

ยะลาก็ไม่มีซักร้านที่โดน .. เล่นฟังเค้าเล่า แล้วมาโพสงี้

ถ้าแจ่มจริง ระบุชื่อร้านมาเลย ว่าร้านอะไร ผมรู้จักทุกร้านใน ปัตตานี

ร้านในปัตตานี ที่ปิดไป ก็ปิดตามข่าวลือนั่นแระ ไม่ได้ปิดเพราะโดนจับซักร้าน

ปล. ลิขสิทธิ์ ไม่สามารถจับวันเสาร์ อาทิตย์ได้ครับ กม.ลิขสิทธิ์ระบุ ห้ามเข้าหลังอาทิตย์ตกดิน และวันหยุดราชการ

♣ อ้าวเวรกำ ไปอยู่รูไหนมาท่าน

♣ เขาจะกล้าไปอยู่หรอก

♣ มาจริงๆ ไม่ได้สร้างกระแสตอนนี้อาละวาดที่บ้านผมอยู่ เด๋วก็มีภาพแหละใจเย็นดิ

♣ ไม่ใช่แค่ร้านเน็ตแหละที่กลัว ร้านคอมก็ปิดกันทั้งเมือง

♣ ทำไปได้ว่าเขาสร้างกระแส เง้อ

♣ ส่วน (ลิขสิทธิ์ ไม่สามารถจับวันเสาร์ อาทิตย์ได้ครับ) ก็จริง แต่ชุดนี้เขามาแบบดีๆ ไม่ได้มายกมาไรนะ

♣ เจอเขาก็ปรับ ถ้าไม่เจอเขาก็ผ่าน เขาก็เลยปิดร้านพักร้อนกันชั่วคราว คุณ  ;D ;D ;D

Robin

• Newbie
รอดูภาพในปัตตานีเลยคุณ ภาพในยะลาด้วย จัดมาเลย

T@NR@K

• MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
♣ ถ้าคุณไม่เชื่อก็เป็นสิทธิของคุณอยู่แล้ว

♣ ส่วนภาพจังหวัดของคุณผมไม่มีเพราะผมไม่ได้อยู่ที่โน้น

Robin

• Newbie
ก็ กระทู้ เค้าพูดถึง จว. ผม ผมก็เข้ามาตอบในนาม จว. ผม ถ้ามีภาพ หาดใหญ่ ก็จัดมาครับ อยากเห็นเหมือนกันครับ

T@NR@K

ก็ กระทู้ เค้าพูดถึง จว. ผม ผมก็เข้ามาตอบในนาม จว. ผม ถ้ามีภาพ หาดใหญ่ ก็จัดมาครับ อยากเห็นเหมือนกันครับ

>> หัวข้อ: เกาะติดสถานการณ์ ไมโครซอฟท์ ออกจับลิขสิทธิ์ Windows ได้ที่นี่ อัพเดต 24 ชม.

abiz

• บุคคลทั่วไป
ตะกี้ หมานำจับ GMM เข้ามาที่ร้าน

ช่วงนี้สระบุรี ป่วน ๆ กะพวกนี้มากว่า M$ ซะอีก

Akenet@Ubuntu

• Sr. Member
ตกลง xp HOME นี่ห้ามใช้ ในร้านเน็ตหรอ?....
อะไรที่ลงท้ายด้วยโฮม..ก็ผิด? ถูกไหมครับนี่?..
https://www.facebook.com/akenet แชทคุยกันได้ครับ
https://www.facebook.com/akenetserver ระบบร้านเน็ต
https://www.facebook.com/autouppatch ระบบออโต้อัพแพทช์เกมส์ออนไลน์
http://www.akenetserver.com

Robin

• Newbie
เกาะติดสถานการณ์ ไมโครซอฟท์ ออกจับลิขสิทธิ์ Windows ได้ที่นี่ อัพเดต 24 ชม.

เข้า หาดใหญ่ สงขลา วันเสาร์ที่ผ่านมา  24/10/52  โดนไปหลายร้าน
เข้าปัตตานี  วันอาทิตย์  25/10/52  โดนไปประมาณ 5 ร้าน

ฝากเพื่อนๆ แจ้งข่าวกันบ้างนะครับเผื่อใครยังไม่ซื้อ ลิขสิทธ์

ก็ จขกท. พิมพ์ เม้นแรกไว้งี้อ่ะ

ปล. รอดูภาพครับ ถ้าไม่มีภาพ ขอชื่อร้านที่โดนจับก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2009, 23:00:39 โดย Robin »

T@NR@K

♣ เอาเป็นว่าผมยอมคุณละกัน ไม่อยากต่อยอด  ;D :D ;) ???

♣ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2009, 23:41:13 โดย ☻T@NR@K☻ »

NarOkOnLiNE

• MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ

ขอยืนยัน + นั่งยัน และ นอนยัน ว่าออกจับทั่วประเทศครับ โดยบริษัทตัวแทน จำชื่อไม่ได้ว่าบริษัทอะไร ไม่ได้มาจับโดยตรงแค่ Widows อย่างเดียวนะครับ เขาจับหลายอย่างเหมือนกัน ตามที่บริษัทเขาดูแลอยู่ ซึ่งหนึ่งในนั้นมี Windows ติดมาด้วย

ชื่อร้านที่โดนใน อุดรนะครับ มีหลายร้านด้วยกัน แต่ขอยกชื่อร้านใหญ่ ๆ ซัก 2 ชื่อ ละกัน ถ้าใครอยู่อุดร ก็น่าจะพอรู้กันดี
1. .... ไม่รู้พิมพ์ถูกไหมนะ เป็นร้าน Noo HDD ครับ รู้สึกจะเป็นเฟรนชายด้วย
2. .... ร้านประธานชมรมเมมืองอุดรธานี

(ท่าน admin ขอไม่ให้กล่าวอ้าง นะครับจึงลบชื่อร้านออกไป)

ค่าเสียหายที่โดนเรียกยกตัวอย่างร้าน เพิชเน็ต ร้านประธานชมรมเมืองอุดรธานี ค่าปรับเพราะระเมิด 2 แสนบาท ค่าป่าวประกาศโฆษณาว่าร้าน .... ได้ทำความผิดจริง 4 แสนบาท บังคับซื้อลิขสิทธิ์ให้ครบทุกเครื่อง เป็นต้น

ไม่มีการสร้างกระแส แต่โดนจับกันจริงนะครับ ระวังตัวกันหน่อย ใครที่ไม่โดนก็ดีแล้ว ครับ ใครโดนก็เป็นอย่างร้านข้างต้นที่บอกไปแล้ว

ปล.
- ลิขสิทธิ์ ไม่สามารถจับวันเสาร์ อาทิตย์ได้ครับ กม.ลิขสิทธิ์ระบุ ห้ามเข้าหลังอาทิตย์ตกดิน และวันหยุดราชการ ( กฏหมายล่าสุด เข้าจับได้ตามเวลาทำการเปิดและปิดขอสถานประกอบการนั้น ๆ ครับ ซึ่ง ณ ปัจจุบัน กฏหมายใหม่ออกมาให้ร้านเน็ตร้านเกมส์ เปิดได้ 24 ชั่วโมงแล้ว หมายความว่า หลังพระอาทิตย์ตก ก็สามารถเข้าตรวจค้นได้นะครับ ^^ )

หมายเหตุ
-สำหรับร้านที่ปิด ก็เป็นปกติครับ ปิดก็เพราะไม่ได้ซื้อ ถ้าไม่ซื้อเปิดร้านก็โดนจับซิครับพี่ท่าน เขาถึงปิดร้านกันซะส่วนใหญ่ ซึ่ง ถ้าคุณทำถูกต้องตรงไปตรงมา ซื้อทุกอย่างแล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องกลัว ไม่ต้องปิดร้านเลยซักนิด เพราะฉะนั้น วันที่ 7 เดือนหน้านี้ มีการลงทะเบียนให้ไปซื้ออย่างถูกต้องแล้ว ก็รีบไปซื้อกันนะครับ เดี๋ยวมันจะแพงขึ้นในโครงการหน้า แล้ว จะว่าไม่เตือน ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2009, 17:42:28 โดย NarOkOnLiNE »
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com