ข่าว: ข่าวประกาศ

• 23 พฤษภาคม 2024, 23:34:03

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยคับ เรื่องลง winxp ใน usb  (อ่าน 7698 ครั้ง)

freedom

• Newbie
  • *
รบกวนหน่อยคับ เรื่องลง winxp ใน usb
« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 07:04:49 »
ผมลง winxp ใน usb แล้ว พอลงแล้วก็ปกติผ่านหมด

แต่มีปัญหานะ มันให้เลือก 3 หัวข้อก่อนเข้า windowsxp

ผมเลือกข้อแรก พอเข้าไปแล้วมันฟ้องว่า corrt file (ไม่ได้ใจว่าเขียนอย่างนี้ป่าวคับ)

มีวิธีไหนแก้ไขได้ป่าวคับ (ถ้ามีรูปจะดีมากกว่า )

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยผมคับ

chaiyos

• Newbie
  • *
Re: รบกวนหน่อยคับ เรื่องลง winxp ใน usb
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 18:49:10 »
 ลองเอา usb ที่ใช้ลง windows เสียบเข้าไปใหม่แล้วให้ boot จาก usb แล้วเลือก ข้อ 2 ครับ เมื่อเข้า windows ปกติลองเข้าไปแก้ให้ system Properties หัวข้อ Advance /startup and recovery/setting /edit  มันจะมีบันทัดสุดท้ายล่างสุดให้ลบออกแล้วกดเซฟครับ ไม่ทราบว่าลองดูยัง  ส่วนตัวผมลงมาหลายเครื่องแล้วใช้ได้ทุกครื่องครับ นอกจากว่าตัว   usb ที่ใช้ทำจะไม่สมบูรณ์แค่นั้นเอง แล้วอย่าลืมกลับมาตั้ง boot จาก ฮาร์ดดิสนะครับ