ข่าว: ข่าวประกาศ

• 04 พฤษภาคม 2024, 09:21:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่าง ๆ ช่วยสอนทีครับ จะได้ช่วยทำ update เกมส์ใหม่ ๆ  (อ่าน 8028 ครั้ง)

NarOkOnLiNE

• Customer Lv.3
  • Hero Member
    • MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
1. ติดปัญหาตรงการค้นหา ip ที่จะนำมาใส่ใน Frox ผมค้นหาไม่เป็น  :'(
2. จะดูยังไงว่าเกมส์ไหนเราควรใช้ Squid หรือ Frox เป็นตัวเก็บแพท
3. และถ้าต้องใช้ Squid เป็นตัวเก็บ หลักการและคำสั่งมีว่ายังไงบ้าง ที่จะทำให้มันเก็บแพทเกมส์นั้น ๆ ครับ

ปล.เรื่องการแยกเส้นเน็ตกับเกมส์ผมพอทำได้แล้ว งง อยู่แค่ 3 ข้อข้างบน ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยนะคร๊าบบบ  ;D
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com

NarOkOnLiNE

• Customer Lv.3
  • Hero Member
    • MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
ไม่มีคนว่างเลยแฮะ สงสัยต้องดิ้นรนเอาเอง ทำเป็นแล้วก็เก็บไว้ใช้คนเดียวดีกว่าแฮะ น่าเศร้าใจ
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com

Man_Utd007

• Customer Lv.1
  • Sr. Member
ผมก็อยากเป็นครับ อิๆ แต่ไม่เป็น จะเป็นแค่ แยกสาย เช็คไอพีแล้วมา mark แยกสายแค่นั้นครับ อิๆๆ ใครเป็นก็มาบอกกันมั้ง
สงสัยอย่างท่านว่า ทำเป็นแล้วอย่าบอกใคร  ;D
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

todza870

• Customer Lv.1
  • Jr. Member
   หัวอกเดียวกัน..ขอให้กำลังใจครับ  (วิธิแก้เป็นแนวทาง)
1.ค้นหากระทู้ทีต้องการค้นหา (หัวข้อค้นหา ลองเข้าไปหาดู) ช่วยได้เยอะ ถ้าไม่มีก็ใช้ น้า Google เป็นตัวช่วย ถึงไม่ตรงก็นำมาเป็นแนวทางได้ทาง
2.หาหังสือมาอ่าน ( ตอนนี้ใช้  คำพี Ubuntu มี เล่ม 1-2 แล้ว)
3.หา PC ตัวไม่ไม่ได้ใช้งานมาลง Ubantu อีกตัวตัวหนึง มีเวลาว่างหัดฝึกฝีมือไปเลื่อยๆ (จะได้ไม่กระทบกับเครื่องหน้าร้านครับ)
        สรุป จากทีไม่เคยใช้ Linux เลย ตอนนี้พอแก้ผ้าเอาตัวลอดได้แล้ว
******ถ้าในการ Updat แต่ละครั้ง มีทั้งระบบ Auto และ Manual จะมีประโยชน์มากเลยครับ..ว่าเพิ่มอันนี้เข้าไปแล้วมันจะช่วยอะไร...ทำหน้าทีอะไร...จะได้เข้าใจในการทำงานของคำสั่งแต่ละตัว *****************
ตอนนี้คิดออกแต่นี้ พอเป็นแนวทางนะครับ ขอให้โชคดีมีความรู้เยอะๆครับ