ข่าว: ข่าวประกาศ

• 04 พฤษภาคม 2024, 14:52:08

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องserverหน่อยครับ  (อ่าน 6685 ครั้ง)

badboy150630

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องserverหน่อยครับ
« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 16:09:55 »
พี่ครับพอดีว่าผมเปิดร้านเน็ตครับแต่ตอนนี้ไม่มีโปรแกรมควบคุมจะให้ตัดเน็ตอัตโนมัติครับ ระบบของพี่พอจะมีแบบสามารถปั้มคูปองชั่วโมง พอครบชั่วโมงก็ตัดเน็ตเอง ถ้าชั่วโมงเหลือก็สามารถมาเล่นคราวหน้าได้อีกมีบ้างมั้ยครับ  เน้นเกทสืออนไลน์ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พร้อม server  ตอนนี้เน็ต 3bb 10mb คอม20เครื่อง ครับจำเป็นต้องใช้ multiwan อีกมั้ยครับ

NarOkOnLiNE

• Customer Lv.3
  • Hero Member
    • MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
Re: สอบถามเรื่องserverหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 18:10:34 »
จำเป็นต้องใช้ multiwan ซึ่งก็คือระบบ Ubuntu ครับ + โปรแกรมคุมร้าน เช่น CafeStation หรือ Ncafe เพื่อใช้ในการ ออกคูปอง หรือล็อคหน้าจอตอนหมดเวลา และเวลาที่เหลือนำมาใช้ต่อได้ภายหลัง

ปล.
สำหรับร้านเกมส์ออนไลน์ ผมเน้นแค่เน็ต 3 M เพียง 1 เส้นวิ่งเกมส์ และ 5 M อีก 1 เส้นวิ่งหน้าเว็บ ก็เพียงพอแล้ว (ขึ้นอยู่กับเงินทุนของแต่ละคนนะครับ ถ้าอยากได้เน็ตแรง ๆ เยอะกว่าที่บอกก็ไม่ว่ากันแต่สำหรับผม เพียงแค่นั้นก็เพียงพอแล้ว) ส่วนราคาลองถามตัวแทนวางระบบใกล้บ้านท่านครับ  ;D
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com