ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 พฤษภาคม 2024, 00:56:49

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ (windows xp usb setup)  (อ่าน 6786 ครั้ง)

todome

• Newbie
  • *
สงสัยครับ (windows xp usb setup)
« เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 15:57:34 »
สอบถามว่า
1. การติดตั้งวินโดวส์เอ็กซ์พีโดยใช้ ยูเอสบี ต้องใช้ไฟล์โกส อย่างเดียวหรือครับแล้วหากคัดลอกไฟล์วินโดวส์เอ็กซ์พีจากแผ่นโดยตรง(เป็นวินโดวส์ที่ไม่ต้องใส่พาส) แล้วคัดลอก มัลติบูต9 ลงด้วย จะสามารถติดตั้ง วินโดวส์เอ็กซ์พี โดย ยูเอสบี ได้หรือไม่ครับ
2. หากผมติดตั้งโปรแกรมที่ต้องใช้งานทั้งหมดลงในคอมพิวเตอร์ 1 เครื่อง แล้วทำเป็นไฟล์โกส แล้วคัดลอกลง ยูเอสบี พร้อมกับ มัลติบูต9 จะสามารถใช้ ยูเอสบี ทำเป็นไดร์ฟบูตได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?