ข่าว: ข่าวประกาศ

• 04 พฤษภาคม 2024, 10:03:26

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Windows Xp SP3 Original Fulloption ตัวนี้ตัวใหม่ครับ โหลดได้ตามลำบาก  (อ่าน 106736 ครั้ง)

witshow

• Customer Lv.4
  • Full Member
Re: Windows Xp SP3 Original Fulloption upload เข้า server ให้แล้วครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 07:09:04 »
ว่าแล้วทำไมผมลงแล้วไม่ได้ ตอนลงๆได้ปรกติ พอรีสตาร์ทจะเข้าวินโดว์ ค้างเฉยเลย
MB ASUS M2A-MX จะรอตัวต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ

soulgi

• Customer Lv.1
Re: Windows Xp SP3 Original Fulloption upload เข้า server ให้แล้วครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2009, 08:46:00 »
ตัวใหม่ขอเป็น 64 bit ด้วยนะคับ ^^ ขอบคุณคับ

tanakon8189

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
    • MSN Messenger - manu_topfour@hotmail.com
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 03:44:14 »
ขอบคุณคับคุณ Dams คับ จะนำไปทดลองแล้วจะนำผลการทดสอบมาบอกคับผม

dragon10557

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009, 15:59:41 »
ขอบคุณครับ

จะลองใช้ดู

★2@nswεr^^★™`

• Hero Member
  • Learning By Doing,,,,
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 08:37:24 »
รอ ร้อ รอ อิอิ
SmartCafe Z + Intel® SSD 910

SAYHINET

• Sr. Member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 01:22:01 »
พี่ท่านอัพให้ใหม่ยังครับ  ;D

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 01:27:54 »
ยังเรยครับ รอตัวใหม่อยู่ อิอิ

;D

nakri

• Customer Lv.3
  • Jr. Member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 03:37:01 »
น่าจะอัพให้ใหม่แล้วนะเพราะดูจากวนที่แก้ไข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2009, 01:59:36 โดย Dams »

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 23:04:26 »
Winxp sp3 x86 ครับเวอร์ชั่น 32 bit

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยเนื่องจากตัวที่ปล่อยให้โหลดไปนั้นมีบั๊กกับเมนบอร์ดบางรุ่นครับ ผมก็เพิ่งเจอและกำลังเก็บรวบรวมอยู่ ตอนนี้ก็เก็บรายละเอียดที่มีปัญหามาได้พอสมควรไว้อีกซักพักจะbuild ใหม่อีกครั้งครับ

สำหรับเครื่องที่ลงผ่านแล้วไม่ต้องตกใจครับลงผ่านคือผ่านเลย บอร์ดที่มีปัญหาก็จะค้างตอน setup  เพราะdetect driver ในส่วนของ ide มันชนกันครับ

ตัวใหม่คงต้องรออีกซักพักครับ มีโปรเจคต้องส่งเทอมนี้

;D

;D

a_enjoyeasy

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 17 กันยายน 2009, 20:35:53 »
admin Dams ครับพอจะมี  Xp Sp2 ที่ใช้งานได้ดีให้โหลดใช้งานบ้างไหมครับ . คือว่าผมซื้อสิทธิ์วินโดว์รอบแรกมันได้แต่ sp2 อ่าครับ. ขอบคุณล่วงหน้าครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2009, 20:39:10 โดย a_enjoyeasy »

Dams

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 10:04:25 »
ถ้ามีลิขสิทธิ์ SP2 สามารถ ใช้ SP3 ได้เลยครับ ไม่มีปัญหากับลิขสิทธิ์ เนื่องจาก Sp3 ก็สามารถอั๊บเดทผ่านจากทางไมโครซอฟท์ได้  ถ้าของเก่าเป็น Sp2 และร้านที่ผมดูแลเป็น Sp3 ตัวนี้หมดทุกร้านครับ ไม่มีปัญหา  ;D

อ้อ เพิ่มเติมให้อีกนิดครับ ตัวคีย์ของ sp2 ที่ซื้อมานั้นเอามาใส่กะ sp3 ได้ครับ

ดังนั้นคงไม่ต้องกังวลว่าคีย์ที่ซื้อมาจะมีปัญหากะ sp3 หรอกครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2009, 10:15:41 โดย Dams »
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266

OohhoO

• Customer Lv.3
    • www.w-patthana.com
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 16:29:57 »
Winxp sp3 x86 ครับเวอร์ชั่น 32 bit

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยเนื่องจากตัวที่ปล่อยให้โหลดไปนั้นมีบั๊กกับเมนบอร์ดบางรุ่นครับ ผมก็เพิ่งเจอและกำลังเก็บรวบรวมอยู่ ตอนนี้ก็เก็บรายละเอียดที่มีปัญหามาได้พอสมควรไว้อีกซักพักจะbuild ใหม่อีกครั้งครับ

สำหรับเครื่องที่ลงผ่านแล้วไม่ต้องตกใจครับลงผ่านคือผ่านเลย บอร์ดที่มีปัญหาก็จะค้างตอน setup  เพราะdetect driver ในส่วนของ ide มันชนกันครับ

ตัวใหม่คงต้องรออีกซักพักครับ มีโปรเจคต้องส่งเทอมนี้

;D

ท่าน Dams ตกลงที่ว่ามี Bug นี้แก้ไขเรียบร้อยยังครับผม...

ถ้าเรียบร้อยจะโหลดเลยครับ
Wongpatthana Intergroup Co., Ltd.
(URL: http://www.w-patthana.com)

corner@net

• Newbie
ทำไมผมโหลดไม่ได้หว่า...

a_enjoyeasy

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 17:18:18 »
ถ้ามีลิขสิทธิ์ SP2 สามารถ ใช้ SP3 ได้เลยครับ ไม่มีปัญหากับลิขสิทธิ์ เนื่องจาก Sp3 ก็สามารถอั๊บเดทผ่านจากทางไมโครซอฟท์ได้  ถ้าของเก่าเป็น Sp2 และร้านที่ผมดูแลเป็น Sp3 ตัวนี้หมดทุกร้านครับ ไม่มีปัญหา  ;D

อ้อ เพิ่มเติมให้อีกนิดครับ ตัวคีย์ของ sp2 ที่ซื้อมานั้นเอามาใส่กะ sp3 ได้ครับ

ดังนั้นคงไม่ต้องกังวลว่าคีย์ที่ซื้อมาจะมีปัญหากะ sp3 หรอกครับ ;D

ผมซื้อตอนโครงการ Get it Rigt  โคงการแรกเลยน่ะครับ มันให้ sp3 ด้วยเหรอครับ ..ขอบคุณมากครับ

Dams

แก้ bug แล้วครับ ตัวนี้ไม่มีปัญหาไรแล้ว ปัญหาที่มีตอนนี้คือ Server เน่า อีกแล้ว รู้สึกจะโดนไวรัสเล่นงาน

ไว้จะหาที่ใหม่อั๊บให้ครับ

สามารถเอาไปใช้กะคีย์ของ Get it right ได้เลย ทุกรอบ
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266