ข่าว: ข่าวประกาศ

• 19 พฤษภาคม 2024, 23:18:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เมื่อต้องการลบ addon Module ใน Clarkconnect ทำยังไง ครับ  (อ่าน 12575 ครั้ง)

hnu25

• Newbie
  • *
ผมติดตั้ง Content filtering module - basic ใน Clarkconnect แต่ต้องการลบมันออกไป ใช้วิธีไหนครับ
ขอบคุณครับ

iCafe

• Newbie
  • *
Re: สอบถาม เมื่อต้องการลบ addon Module ใน Clarkconnect ทำยังไง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 05:52:12 »
apt-get remove ชื่อโมดูล
Best Regards,

nongkeang

• Newbie
  • *
Re: สอบถาม เมื่อต้องการลบ addon Module ใน Clarkconnect ทำยังไง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 21:50:13 »
อย่า อันอินสตอล สควิด น่ะครับ
เพราะถ้าเอาออกไป ที่หน้าเวปคอนฟิกจะไม่มีหน้า เวปพร๊อกซี่ ให้ใช้งานอีก
ต้องไปทำแบบเท็กโหมดตลอดกาลเลย

iCafe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 22:13:17 »
อย่า อันอินสตอล สควิด น่ะครับ
เพราะถ้าเอาออกไป ที่หน้าเวปคอนฟิกจะไม่มีหน้า เวปพร๊อกซี่ ให้ใช้งานอีก
ต้องไปทำแบบเท็กโหมดตลอดกาลเลย

ก็ apt-get install squid กลับสิ
Best Regards,