ผลงานของ Hadyai Internet R&D LAB > คุยกับทีมวิจัย

เตรียมตัวสำหรับผู้จะเข้าอบรม

<< < (8/8)

parinya01:
อ่านๆดูแล้วเหมือนจะเข้าใจ หากได้ลงมือทำคงพอจะรู้เรื่อง

Hunto:

--- อ้างจาก: khunnatthawat ที่ 19 เมษายน 2012, 17:58:30 ---           

ตอนที่ผมจะสร้าง VirtureBox ผมเลือก linux ubuntu แต่มันไม่มีแบบ 64 bit ตามรูปข้างบนให้ผมเลือก ผมจะต้องทำอย่างไรครับ มันเป็นที่ CPU ของผมหรือเปล่าครับ

เสปกคอมที่ใช้ VirtureBox
CPU: Pentium dual core E5200@2.5GHz.
M/B: Asus P5B Premium

--- End quote ---
ต้องเข้า bios ไปเปิดให้พวก 64bit มันทำงานด้วยจ๊ะ ถึงจะลงได้นะ (^^)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version