ผลงานของ Hadyai Internet R&D LAB > คุยกับทีมวิจัย

เปิดตัว SmartCafe 2010 อย่างเป็นทางการ

(1/14) > >>

admin:

ก็ขอกล่าวเปิดตัวโปรแกรม SmartCafe 2010 ซะหน่อย

ถ้าจะบอกว่า SmartCafe 2010 ทำอะไรได้บ้าง มันก็คงจะเป็นเรื่องปกติทั่ว ๆ ไป มันก็คือ MultiWAN + NoHDD ในตัวเดียวกัน

จะพูดถึงความสามารถ มันก็ทั่ว ๆ ไป นั่นแหละครับ เหมือนๆกับ Software ตัวอื่น ๆ ไม่แตกต่างอะไรกันมากมายนัก

แต่สิ่งที่โดดเด่น และแตกต่าง อันนี้ซิ ที่น่าสนใจมากกว่า มันพิเศษไปกว่า ตัวอื่น ๆ อย่างไร

สิ่งสำคัญสิ่งแรก ที่ตระหนักถึงก็คือ ลูกค้าจะต้องทำการติดตั้งเองได้ หรือช่วยตัวเองได้ในระดับนึง ในกรณีที่มันมีปัญหาเกิดขึ้น

สิ่งต่อไปก็คือ จะต้องมีทีมงานที่คอยซัพพอร์ต และดูแล ไม่มีการทอดทิ้ง หรือทิ้งงานในกรณีที่ติดตั้งไปแล้ว เหมือนนักวางระบบ

มือใหม่ เน้นราคาถูก ๆ ที่ทำกัน เพราะเรามีทีมงานและตัวแทน ที่คอยจะให้ความช่วยเหลือ ดูแลและแก้ไขปัญหาต่าง ๆ

สิ่งต่อไปก็คือ ความต่อเนื่อง ในการพัฒนา เพื่อให้รองรับกับ H/W ใหม่ ๆ และลูกค้าสามารถใช้งานได้ยาวนาน คุ้นเคยกับการใช้งาน

และสิ่งสำคัญสิ่งสุดท้าย ก็ยังคงความเป็น ศูนย์วิจัย และพัฒนา โดยมีจุดประสงค์ วิจัย ค้นคว้า เทคโนโลยีใหม่ ๆ เพื่อนำมา

พัฒนาระบบ ให้มีประสิทธิภาพเพิ่มขึ้น  และเผยแพร่ความรู้  ให้กับผู้ที่สนใจ และสมาชิก ต่อไป

ตั้งแต่ Version 7.10 จนตอนนี้ พัฒนาไปสู่ Version 9.10 ก็ร่วมระยะเวลา 3 ปีกว่าแล้ว และจะมีการพัฒนาต่อไปเรื่อย ๆ

ก็ต้องขอขอบคุณผู้สนับสนุนทุก ๆ ท่าน ที่ให้การสนับสนุนกับทางทีมงานด้วยดีตลอดมา

หมายเหตุ : เพิ่มเติมเรื่องลิขสิทธิ์นิดนึงนะครับ

สำหรับ Ubuntu นั้น เป็น Software ที่มีลิขสิทธิ์นะครับ เจ้าของลิขสิทธิ์คือ Canonical Ltd. โดยเจ้าของลิขสิทธิ์

อนุญาติให้นำไปดัดแปลงแก้ไขได้  สามารถนำไปทำซ้ำเผื่อจำหน่าย จ่ายแจกได้ และสามารถนำไปทำเป็นการค้าได้

แต่สำหรับ Script SmartCafe 2010 นั้น เป็นลิขสิทธ์ของทาง Hadyai Internet  การจะนำไปจำหน่ายจ่ายแจก

แก้ไขดัดแปลง หรือทำเพื่อการค้านั้น จะต้องได้รับอนุญาติ จากเจ้าของลิขสิทธิ์ก่อน เท่านั้น

เพราะหลาย ๆ คน เหมารวมเอาว่า Ubuntu คือ Open Source หมายความว่าฟรี ไม่มีลิขสิทธิ์ เลยเหมารวมว่า Smart

Cafe 2010 เป็นของฟรีไปด้วย ก๊อปปี้จำหน่าย หรือนำไปทำเพื่อการค้า โดยไม่แจ้งเจ้าของลิขสิทธิ์  ถือเป็นการละเมิด

ลิขสิทธิ์ นะครับ

ถ้าแก้ไขดัดแปลงใช้เอง โดยไม่ทำเพื่อการค้า หรือไม่ทำให้ทางเจ้าของลิขสิทธิ์มีผลเสียหรือผลกระทบ ก็สามารถทำได้ครับ

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Hadyaiinternet call center  084-9695561

หรือตัวแทนใกล้บ้านท่าน โดยมีรายชื่อดังต่อไปนี้

http://www.hadyaiinternet.com/index.php?topic=1322.0

SAYHINET:
รอเปิดอบรมครับ  ;D

admin:
รอสถานที่อย่างเดียวครับ  อย่างอื่น พร้อมล่ะ

nut_kkc:
ลองของจริงมาวันสองวันแล้วครับ

patongko01:
ข้างบนกี่เส้นครับพี่

มีอะไรบ้างอะครับ

บอกคนไม่รู้หน่อยครับ T__T

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version