ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 พฤษภาคม 2024, 17:18:55

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 8095 ครั้ง)

souwanee

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 02:04:56 »

ไม่ทราบว่าเป็นไรค่ะเช็คที่หน้าจอเนตก็ปกติ  sfปิงก็ปกติแต่ลูกค้าบ่นว่าเกมแลคให้ตัวแทนเช็ค
หน้าจอให้ค่าทุกอย่างปกติลองรี  sever  no hdd เหมือนจะดีแต่ก็ยังมีอาการแลคอยู่ไม่ทราบว่า
เป็นเพราะอะไรใครพอจะให้คำแนะนำบ้างไหมอีกย่างตอนโหลดเข้าเกมบางเกมก็ช้าด้วยคะ ??? ??? :'(

patongko01

• Customer Lv.4
  • Hero Member
    • bulk flash drives cheap
Re: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 02:17:53 »
เป็นไปได้หลายอย่างครับผม

1.เซิฟเวอร์เกมส์ แลคเอง
2.net ไม่นิ่ง ลอง เข้า run พิมพ์ cmd พิมพ์ ping 203.144.244.1 -t ดูว่ามี time out มั้ย
3.เซิฟ No Hdd กำลังลาโลก swap ตัวใดตัวหนึ่งกำลังจากเราไป เลยมีอาการมาก่อน (แต่น่าจะเป็นทุกเกมส์นะ)

แลคแบบกระตุกๆ หรือ ดีเลย์ครับ

No Hdd ของเจ้าไหนครับผมจะได้แนะนำกันถูกๆ
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ

souwanee

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 02:54:14 »

2.net ไม่นิ่ง ลอง เข้า run พิมพ์ cmd พิมพ์ ping 203.144.244.1 -t ดูว่ามี time out มั้ย
3.เซิฟ No Hdd กำลังลาโลก swap ตัวใดตัวหนึ่งกำลังจากเราไป เลยมีอาการมาก่อน (แต่น่าจะเป็นทุกเกมส์นะ)

No Hdd ของเจ้าไหนครับผมจะได้แนะนำกันถูกๆ
1  ตอนแรกคิว่าเป็นแบบนั้น
               2  เดี๋ยวจะลองทำดู
                3  เพิ่งจะเอาออกมาเช็คไม่กี่เดือนนี้เองจะเปนไปได้ไหมและก็วันแรกมีอาการทุกเกมส์แต่หลังจากทดลอง
                      รี  sever  nohdd ไปก็ดีขึ้นแต่ยังมีอาการอยู่แลคแบบกระตุกค่ะส่วนเจ้าไหนนั้นขอนุญาติตอบนอกรอบ
                      แต่ตอนหลังก็ให้น้องที่รู้จักกันมาเปลี่ยนฮารดิสให้ใหม่(sever)ตัวเก่านั้นแหละปรับปรุงขึ้นมาใหม่ค่ะ
                       ขอขอบคุณทุกคำตอบนะคะ