ข่าว: ข่าวประกาศ

• 06 พฤษภาคม 2024, 15:09:25

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยกันเรื่องของ facebook  (อ่าน 27520 ครั้ง)

ramjj

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
Re: มาคุยกันเรื่องของ facebook
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 07:43:39 »
มีปัญหากับเกมส์ครับ Farm Ville เหมือนกันครับ

โหลดไม่เต็มตลอดเลย ครับ
ปัญหานี้แก้ไขได้หรือยังครับ
อยากรู้ว่าเนทแต่ละเส้นเซตWEIGHTไว้เท่าไหร่บ้าง

alovana

• Customer Lv.3
  • Full Member
    • MSN Messenger - alovana@hotmail.com
Re: มาคุยกันเรื่องของ facebook
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 08:20:38 »
มีปัญหากับเกมส์ครับ Farm Ville เหมือนกันครับ

อยากรู้ว่าเนทแต่ละเส้นเซตWEIGHTไว้เท่าไหร่บ้าง
ยังไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ...

แต่ตอนนี้มันเล่นได้แล้ว...งง เหมือนกัน

เล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง - -

ramjj

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 18:31:33 »

อยากรู้ว่าเนทแต่ละเส้นไว้เท่าไหร่บ้าง
ยังไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ...

แต่ตอนนี้มันเล่นได้แล้ว...งง เหมือนกัน

ที่ผมสงสัยคือ จะเป็นกรณีที่เรามีเนทต่างispกัน อย่างผมมีเนท3เส้น cat 3bb tot
เวลาเล่นเกมในเฟสบุ๊คบางทีโหลดค้าง โหลดไม่ได้บ้าง ได้ลองเปลี่ยนDNS ก็ไม่ดีขึ้น
พอลองเซตWEIGHTเนทแต่ละเส้นเพิ่มขึ้นอาการดีขึ้นทันที

alovana

• Customer Lv.3
  • Full Member
    • MSN Messenger - alovana@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 19:51:37 »

อยากรู้ว่าเนทแต่ละเส้นไว้เท่าไหร่บ้าง

ที่ผมสงสัยคือ จะเป็นกรณีที่เรามีเนทต่างispกัน อย่างผมมีเนท3เส้น cat 3bb tot
เวลาเล่นเกมในเฟสบุ๊คบางทีโหลดค้าง โหลดไม่ได้บ้าง ได้ลองเปลี่ยนDNS ก็ไม่ดีขึ้น
พอลองเซตWEIGHTเนทแต่ละเส้นเพิ่มขึ้นอาการดีขึ้นทันที
เซตWEIGHT....???

เดี๋ยวลองดูครับ...วันนี้ก็เข้าฟาร์มไม่ได้อีกและ...เมื่อวานยังเข้าได้

ลูกค้า เซ็ง - -*