ข่าว: ข่าวประกาศ

• 05 พฤษภาคม 2024, 15:25:04

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเจอไวรัสตัวนี้บ้างครับ  (อ่าน 10272 ครั้ง)

KippO

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
มีใครเจอไวรัสตัวนี้บ้างครับ
« เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 04:55:58 »
มันวิ่งในวงแลน และทำให้ตัว Sound Mixers หายครับ จะทำให้ฟังเสียงในเว็บไม่ได้เลย และจะเล่นเกมบางเกมไม่ได้ด้วย โดยเฉพาะออดิชั่น แถมมันยังเปลี่ยน url ของเกม audition,FS เวลากดทีไอคอนด้วยครับ เครื่องลูกที่ร้านลง undo หมด

ทีนี้ผมใช้ร่มแดงก็เจอตัวนึงคิดว่าน่าจะหายหมด แต่จู่ๆมันโผล่มาแว่บๆครับ หรือผมควรจะรีเครื่องลูกทั้งหมดใหม่ดี ตอนนี้ไม่กล้าอัพเดทเกมเลย กลัวมันฝังแล้วจะยุ่งแบบตัวเว็บจีนตัวเก่า (แต่ตัวนั้นแสบกว่ามากกก 555)

Man_Utd007

• Customer Lv.1
Re: มีใครเจอไวรัสตัวนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 05:02:55 »
ผมลงไม่เคยเจอครับ แต่ลง หมีขาวทุกไดรฟ์ ครับ
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

torctrse

• Jr. Member
Re: มีใครเจอไวรัสตัวนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 05:16:14 »
ผมเคยเจอเสียงหายเล่นเกม sa ไม่ได้ และเกมอื่นๆอีกก้อไม่มีเสียง
ไวรัสตัวนี้มากับ เกมคาบาลเถื่อน คับ  จะเป็นทุกครั้งที่เข้าหน้าเกมคาบาลเถื่อนไปแล้ว ถ้าต้องการเล่นเกมอื่นผมแนะนำไห้เด็กรีสตาร์ก่อนทุกครั้ง  เพราะเครื่องที่ร้านลง undo ไว้คับ ไม่งั้นเกมอื่นที่เล่นต่อไปจะไม่มีเสียงคับ

max0405

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 06:46:56 »
ผมเคยเจอ ลงวินโดว์ใหม่เลย

zuneenet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 08:53:53 »
อ้างอิงจากกระทู้นี้นะครับ

http://www.icct-th.com/board/index.php/topic,4366.15.html

ดาวโหลดไฟล์แก้ปัญหาที่นี่ครับ

http://th.upload.sanook.com/A0/b72b84ca0e2deab0abde4aa59f8c715a

หลังจากดาวโหลดไฟล์เสร็จแล้วก็แตกไฟล์ จาได้ไฟล์ย่อย ติดตั้งทุกๆไฟล์ ไฟล์ดังกล่าวเป็น fix ของ Ms-Windows ไม่ก่อให้เกิดอันตรายใดๆกับเครื่อง ให้ติดตั้งให้ครบทุกเครื่องในร้านครับ ติดตั้งเสร็จ Restart เครื่องด้วยนะครับ

papholpat

• Customer Lv.3
  • Newbie
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2009, 02:32:59 »
เคยโดน มาครั้งนึงแล้ว เล่นเอาซะปวดหัวเลย ลูกค้าเต็มร้านเลย anti virus  ตรวจเจอ ไล่ตั้งแต่เครื่อง 1 ถึงเครื่องสุดท้ายเลย แต่แปลกตรงที่มัน วิ่ง ไล่ตาม IP นี่สิ รู้ว่ามันจะฉลาดเกินไปหรือเปล่า หรือมีวัตถุประสงค์อย่างอื่น คือที่ร้านใช้ anti virus ร่มแดง ครับ มันส่งเสียงดัง เครื่อง 1 เราก็เดินไปกด เลือก delete มันก็ดัง เครื่อง 2 เรากด delete อีก มันดังเรียงเครื่องเลย พอครบแล้วมันก็หยุด ที่ร้ายคือ พอเครื่องไหนดังมันก็จะ หลุดจากเกมส์ พอเข้าให่มันก็บอก ไม่เจอsound ซะงั้น โอ้แม่เจ้า  ตัดใจ restart ทุกเครื่อง รวมทั้ง server  อาการนี้ก็หายไปทันที เพราะ ใช้ โปรแกรม Rx goback  แต่มีอยู่เครื่องนึง โดนแล้ว แฮ้งค้างทำอะไรไม่ได้เลย restart ก็ไม่หาย เพราะมันไม่ มี RX goback  เซงเลย  อยากรู้วิธีกำจัด และ ป้องกัน มัน ใครพอรู้บ้างครับ  ผมเข้า   http://www.icct-th.com/board/index.php/topic,4366.15.html  ไม่ได้อ่ะ  ใครเข้าได้ copy มาแปะ ที่ board นี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ