ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 พฤษภาคม 2024, 06:27:14

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ADMIN ช่วยแจ้ง รายละเอียดการ UPDATE โปรแกรมด้วยครับ  (อ่าน 8801 ครั้ง)

wannase

• Z Member
  • Full Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
ผมก็ไม่ค่อยเป็นนะครับ  และก็ไม่รู้ว่าจะต้องเพิ่มเติมอะไรบ้าง และในที่ให้มาในแผ่นติดตั้งอะไรไปแล้วบ้าง เห็นข้อความในกระทู้ มีเพิ่ม Sarg, syslog-ng ,LightSquid,แปลง time stamp ใน access.log ของ squid โดยใช้ logformat ,และอื่นๆ ที่จะตามมา

เลยอยากให้พี่ ADMIN ช่วยแจ้ง รายละเอียดการ UPDATE และสิ่งที่ต้องทำหลังจากติดตั้งในแผ่น
เป็นหัวข้อ ปักหมุด เลยนะครับ ว่าจำเป็นหรือไม่ที่ต้องอัป และต้องอัป ตัวไหนบ้าง เฉพาะคนที่ซื้อแผ่น นะครับ จะได้ไม่มั่ว(สำหรับคนไม่เป้นไรอย่างผม ;D)ครับ ขอบคุณครับ

phosaicom

• Customer Lv.1
  • Newbie
เห็นด้วยครับ เพราะผมเจอปัญหา
แต่ก่อนใช้แผ่น V แรกรู้สึกว่าไค่อยมีปันหา จะมีก็เข้าบางเวปไม่ได้ แต่พอบายพลาสก็หาย
แต่แผ่น V ใหม่ หลังจากลองติดตั้งแล้วปัญหาเยอะมาก เน็ตไม่หลุดจะเข้าเวปไม่ได้หลายเวปเลย
เวลาเน็ตหลุดจากเส้นแรกแทนที่จะสลับไปเส้นที่สองกลับนี่งเฉยเลยต้องแก้ปัญหาด้วยวิธีบู๊ตใหม่จึงจะสลับสายให้
              ตามความคิดผมที่ลองมานะ ผมว่าตัว V แรกที่ส่งให้ ดีกว่าตัวหลังมากเพราะไม่ค่อยมีปัญหา(เท่าที่ผมลองแล้วเจอปัญหานะครับ) หรือเพราะยังติดตั้งไม่ถูก แต่เท่าที่ติดตั้งดูก็ผ่านหมดนะไม่มี Error เลย
ยังไงก็ช่วยอธิบายด้วยนะครับ ทำเป็นสเต็ปเลยยี่งดี หลังจากติดตั้งเสร็จต้องทำอไรบ้าง
              ขอบคุณมากครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ติดปัญหาตรงไหนบ้างแจ้งไว้ได้เลยนะครับ

จะ Update แก้ให้ทุกเืดือนครับผม ประมาณวันที่ 10-15 ของทุกเดือนครับ

ขอบคุณครับ
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

SAYHINET

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
ติดปัญหาตรงไหนบ้างแจ้งไว้ได้เลยนะครับ

จะ Update แก้ให้ทุกเืดือนครับผม ประมาณวันที่ 10-15 ของทุกเดือนครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าอย่างนั้น Version WebInterface ก็ออกวันที่ 10-15 กันยายน นี้สิครับ