ข่าว: ข่าวประกาศ

• 22 พฤษภาคม 2024, 23:01:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการ forward port หน่อยครับ(ไม่ใช่ port เกมส์นะครับ)  (อ่าน 14058 ครั้ง)

pphat21

• Customer Lv.1
  • Jr. Member
ผมจะ forward port ครับ

iCafe

• Newbie
  • *
Re: ขอวิธีการ forward port หน่อยครับ(ไม่ใช่ port เกมส์นะครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2008, 23:06:26 »
copy ในส่วน dota มาแก้ไข ip port แล้ว save ในชื่อใหม่ forward.sh
Best Regards,

pphat21

Re: ขอวิธีการ forward port หน่อยครับ(ไม่ใช่ port เกมส์นะครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2008, 23:27:07 »
เพิ่มไฟล์ forward.sh ลงไปในโฟลเดอร์ init.d ไม่ได้ ต้องแก้ไขยังไงครับ

iCafe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2008, 23:34:46 »
ใช้ winscp ส่งไฟล์ไงคุณณณณณณ
Best Regards,

pphat21

Re: ขอวิธีการ forward port หน่อยครับ(ไม่ใช่ port เกมส์นะคร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008, 00:28:05 »
ส่งเข้าไม่ได้ครับ ไม่ยอมให้ส่งเข้าครับ ให้ Skip or Delete อย่างเดียวครับ ต้องแก้สิทธิ์โฟลเดอร์ก่อนรึป่าวครับ หรือต้องทำยังไง มันขึ้นอย่างนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2008, 00:31:58 โดย pphat21 »

ramjj

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008, 00:37:36 »
ต้องเข้าแบบ root นะครับ
ดูที่ dota.sh ไม่นานก็จะเข้าใจเองง่ายมากๆ

relaxy

• Newbie
  • *
Re: ขอวิธีการ forward port หน่อยครับ(ไม่ใช่ port เกมส์นะคร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008, 05:01:39 »
ส่งเข้าไม่ได้ครับ ไม่ยอมให้ส่งเข้าครับ ให้ Skip or Delete อย่างเดียวครับ ต้องแก้สิทธิ์โฟลเดอร์ก่อนรึป่าวครับ หรือต้องทำยังไง มันขึ้นอย่างนี้

ที่มันขึ้นอย่างนี้เนื่องไปกระทำการในส่วนที่มี permission หรือสิทธิ์ไม่เพียงพอ  ไม่อนุญาติให้เข้าไปทำการแก้ไข
แนะนำอย่างนี้ครับ ให้ใช้ winscp  copy ไปวางที่ /tmp ก่อน

จากนั้นเข้า putty สั่ง sudo -s พอเป็น root แล้วก็สั่งย้ายไฟล์จาก /tmp ไปยังตำแหน่งที่ต้องการได้เลย
คำสั่งสำหรับการย้ายไฟล์ 
mv ต้นทาง  ปลายทาง
เช่น mv /tmp/forward.sh /etc/init.d/