ข่าว: ข่าวประกาศ

• 02 พฤษภาคม 2024, 15:34:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu  (อ่าน 185291 ครั้ง)

patthara

• Customer Lv.3
  • Full Member
Re: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 04:47:15 »
รอด้วยคน สงสัยต้องเสียเงินอีกหลายตัง up hardware ใหม่  :D

จะลงบน HP ML350 ผ่านไหมหนอ -*-

patongko01

• Customer Lv.4
  • Hero Member
    • bulk flash drives cheap
Re: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 07:06:41 »
เห็นคลิปแล้ว โอ้วว 

เปิดกันเรียงเป็นตับๆ หน้าวินโดว์เห็นแว๊บเดียว 0ขีด

จองก่อนเลย อิอิ ;D
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ

Dams

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 08:13:26 »
ทั้งร้าน 41 เครื่องครับไปติดตั้งกะมือ บู๊ทพร้อมกันไม่มีค้างซํกเครื่อง แถม วิ่งไม่เกิน 1 รอบ ของเค้าดีจริงๆ พรุ่งนี้จะเอาคลิบบู๊ทพร้อมกัน 40 เครื่องมาให้ชมครับ
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266

admin

• Administrator
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 04:37:43 »
[youtube]a5VzHVqlEQQ[/youtube]

พามาชมความเร็ว ในการเปิดเครื่อง แข่งกับ ความเร็วในการบูต

นับกันดูนะครับว่ากี่เครื่อง เนื่องจากคนวิ่งเปิดเครื่องหมดแรงซะก่อน

ก็ว่าจะใส่ wakeonlan ให้ จะได้ไม่ต้องวิ่ง แต่สายไปล่ะ ถ่ายคลิปกันเสร็จซะแล้ว

เป็นการวัดความเร็วระหว่าง คนวิ่ง กะเครื่องบูต ใครไวกว่ากัน   อิอิ   ;D ;D ;D

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

SpeedDIY

• Jr. Member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 04:44:32 »
^
^
สุดแจ่ม    ;D

uiz

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 06:49:20 »
[youtube]a5VzHVqlEQQ[/youtube]

พามาชมความเร็ว ในการเปิดเครื่อง แข่งกับ ความเร็วในการบูต

นับกันดูนะครับว่ากี่เครื่อง เนื่องจากคนวิ่งเปิดเครื่องหมดแรงซะก่อน

ก็ว่าจะใส่ wakeonlan ให้ จะได้ไม่ต้องวิ่ง แต่สายไปล่ะ ถ่ายคลิปกันเสร็จซะแล้ว

เป็นการวัดความเร็วระหว่าง คนวิ่ง กะเครื่องบูต ใครไวกว่ากัน   อิอิ   ;D ;D ;D

ใช้ Ncafe version ไหนเหรอครับ ไวจิงๆ

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 07:04:21 »

ใช้ Ncafe version ไหนเหรอครับ ไวจิงๆ
อยากไว้บ้างรอเดือนหน้าเด้อครับ เห็นว่าจะเอาตัวเต็มออกเดียวไปอัพให้
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

Dams

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 07:11:54 »
ncafe เวอร์ชั่นรองจากเวอร์ชั่นล่าสุดครับ

จากคลิบ พี่ป้อของเราหอบครับ วิ่งไม่ทัน 55555555
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266

papholpat

• Newbie
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 08:47:05 »
แสดงว่า ถ้าซื้อเครื่อง server  ด้วยเนี่ย ก็จะได้ 2011 มาเลย อ่ะสิ  แหม รักadmin จังเลย  ;D  แผ่น รอออกอย่างป็นทางการ ค่อยส่งมาก็ได้ ครับ ถ้า admin อุตส่าปลุกเสกให้เองแล้ว แรงโครต ๆ  แถมไม่มีงอแงกันเป็นปีแน่ๆ เลย แม่นบ่อนาย

patthara

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 16:59:25 »
ผมว่าถ้าใช้ asus รุ่นนี้ ใช้โปรแกรม no-hdd ตัวไหนก้เร็ว อย่างที่มีคนเคยเอามาโพสที่อื่น ที่ทำ0ขีดหนะครับ (อันนี้พูดถึงแค่ตอน boot เครื่องนะครับ ไม่รวมการใช้งาน)

ถ้าอยากเห็นประสิทธิภาพจริงๆ แนะนำร้านผมเลย 55 ต้องลองกับ lan เก่าๆครับ ถึงจะรู้ว่าแจ๋วหรือเปล่า lan ตัวใหม่ๆ มันเร็วมากอยู่แล้ว เท่าที่ผมเห็นหนะครับ

skymans

• Newbie
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 17:25:06 »
แสดงว่า ถ้าซื้อเครื่อง server  ด้วยเนี่ย ก็จะได้ 2011
โปรฯ นี้ (server+2011)น่าสนใจครับ ราคาพร้อมมาติดตั้ง ตัวล่างสุดเท่าไหร่.
ระยะทางจากหาดใหญ่มาประมาน 150 กิโลครับ.
ขอบคุณมากครับ

admin

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 17:30:54 »
จุดเด่น มันไม่ได้อยู่ที่ความเร็วหรอกครับ  Diskless อื่น ๆ ก็เร็ว พอ ๆ กัน แต่จุดเด่นของมันก็คือ ลิขสิทธิ์ที่ถูกต้องในราคาที่ถูกกว่า

ตัวโปรแกรมไม่กี่พัน สามารถใช้งานได้อย่างดี เทียบกับโปรแกรม ที่ลิขสิทธิ์แพง ๆ แถมต้องใช้ OS ราคาแพง ๆ อีก โดยเฉพาะ

Win 2003 Server ราคาประมาณ 2-3 หมื่น หรือถ้าเป็นบน Linux ก็ Client ละ พัน  40 เครื่องก็คงประมาณ 4 หมื่น

อันนี้แหละ คือจุดเด่นที่สำคัญของ Ubuntu เลยล่ะ  เร็ว แรง ปลอดภัย ไร้ปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ ยกระดับภาพพจน์ ร้านอินเตอร์เน็ต

ที่สำคัญไปกว่านั้น พัฒนาโดยทีมงานคนไทย ครับผม  ;D ;D ;D ;D

ลืมไปอีกนิด  แถมเป็น Multiwan ได้อีกในตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 2011, 17:33:11 โดย admin »
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

patongko01

• Customer Lv.4
    • bulk flash drives cheap
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 17:47:20 »
ซื้อ แผ่นนี้แผ่นเดียว เทียบกับ ราคาwindows server 
ได้ SSD 2-3ตัวเลยทีเดียว เอิีํกๆ ;D

ปล.คลิปนี้คนเปิดเครืืองต้องซ้อมมาใหม่นะครับ เครื่องไวกว่า 555
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ

patthara

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 18:42:19 »
จุดเด่น มันไม่ได้อยู่ที่ความเร็วหรอกครับ  Diskless อื่น ๆ ก็เร็ว พอ ๆ กัน แต่จุดเด่นของมันก็คือ ลิขสิทธิ์ที่ถูกต้องในราคาที่ถูกกว่า

ตัวโปรแกรมไม่กี่พัน สามารถใช้งานได้อย่างดี เทียบกับโปรแกรม ที่ลิขสิทธิ์แพง ๆ แถมต้องใช้ OS ราคาแพง ๆ อีก โดยเฉพาะ

Win 2003 Server ราคาประมาณ 2-3 หมื่น หรือถ้าเป็นบน Linux ก็ Client ละ พัน  40 เครื่องก็คงประมาณ 4 หมื่น

อันนี้แหละ คือจุดเด่นที่สำคัญของ Ubuntu เลยล่ะ  เร็ว แรง ปลอดภัย ไร้ปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ ยกระดับภาพพจน์ ร้านอินเตอร์เน็ต

ที่สำคัญไปกว่านั้น พัฒนาโดยทีมงานคนไทย ครับผม  ;D ;D ;D ;D

ลืมไปอีกนิด  แถมเป็น Multiwan ได้อีกในตัว

อันนี้แน่นอนครับ จุดแข็งของหาดใหญ่ฯเลยทีเดียว แต่จุดอ่อนที่เคยได้ยินคนพูดกันก็มีเหมือนกันนะครับ

ถ้าออกมาแล้วคงได้ทดลองใช้ จะได้รู้ว่าตกลงมัน discredit หรือเปล่า  ;)

admin

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 19:01:13 »
เมื่อวานทำไม่ได้  วันนี้อาจจะทำได้  หรือไม่ พรุ่งนี้ก็ต้องทำได้  การพัฒนามีเรื่อย ๆ ครับ

โปรแกรมเขียนขึ้นเองครับ รู้ระบบทุกส่วน สามารถพัฒนาได้เองทุกส่วน ไม่ได้ก๊อปปี้มา แล้วพัฒนาทำอะไรต่อไม่ได้นิครับ

สิ่งที่ได้ยินมา มันก็เป็นเรื่องในอดีต  สมัย 7.10 ออกมาใหม่ ๆ บั๊กตรึม จนเด๋วนี้ก็พัฒนามาเรื่อย ๆ เกือบ 5 ปีแล้วครับ

ทีมงานไม่เคยท้อถอย กับคำติชม ด้วยคติที่ว่า " ปัญหาของท่าน คือการ พัฒนาของเรา "  ;D ;D ;D ;D

ยิ่งเจอปัญหาเยอะๆ  การพัฒนาเพื่อที่จะแก้ปัญหา ก็มากขึ้นเรื่อย ๆ เช่นกัน ยิ่งทำให้โปรแกรมยิ่งสมบูรณ์มากขึ้นเท่านั้น