ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 13:07:10

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต // ขอคำแนะจากเพื่อนๆเรื่อง ซีพียู กับ เมนบอร์ด หน่อยครับ  (อ่าน 9042 ครั้ง)

SAYHINET

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
พอดีว่ากำลังจะทำ server MU ให้ลูกค้าในร้านเล่นและก็ให้คนอื่นมาเล่นด้วย พอดีกำลังตัดสินใจว่าจะเลือกตัวใหนดี เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

Core2 Duo E8400 Speed3000MHz FSB1333MHz 45nm L2 Cache6Mb

Core2 Quad Q8200 Speed2330MHz FSB1333MHz 45nm L2 Cache4Mb

CPU 2 ตัวนี้ ราคา เท่ากันครับ

และ เมนบอร์ด คิดว่าตัวใหนดีครับในใจคิดว่าจะเอาตัวนี้ดีใหมครับ หรือว่ามีตัวอื่น ก็ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Asus P5Q  // FSB1600 4DDRII1066 IntelP43 1xPCIex16x+3PCI+1IDE+2SATA

max0405

• Customer Lv.1
Core2 Quad Q8200 Speed2330MHz FSB1333MHz 45nm L2 Cache4Mb
ดีกว่าอยู่แล้ว 4 คอ
ระหว่าง Cvic 4 ประตู กับ เฟอร์รารี่ 2 ประตู จะเลือกอันไหนดี คิคิคิ ผมเลือกความเร็วครับถึงประตูน้อย

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
• Core2 Quad Q8200 ก็อยู่แล้ว 4 Cor
• แต่ Linux มันวัดความเร็วที่ Mhz หรือเปล่าน้า ไม่แน่ใจ
• ลองถาม admin ดูครับ ได้คำตอบที่น่าพอใจแน่นอน

SAYHINET

ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ ท่านผู้มีความรู้ ช่วยแนะนำหน่อยคับ หรือ ท่าน Admin ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
จริง ๆ แล้ว ทั้งสองตัว ความเร็วเหลือเฟืออยู่แล้วครับ สำหรับงานที่จะใช้ ถ้ารองรับแค่ลูกค้าภายในร้าน

ถ้าพูดถึงการเลือก อันนี้ก็ขึ้นกับประสิทธิภาพของ Software ด้วย ว่ารองรับการทำงานแบบหลาย core ไหม

แต่ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ ฟันธงไปเลย Q8200 ครับ  ;D ;D ;D
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

SAYHINET

ขอบคุณครับมีคนมา ฟังธง ให้ละ ไม่ต้องโทร 1900-1900-09 ฟังธง   ขอบคุณท่าน Admin มากครับ