ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 11:35:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดค่ะ // มาดู หมา จับ MP.3 หน้าแตก กลับบ้านไม่เป็นท่า  (อ่าน 10435 ครั้ง)

SAYHINET

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
พอดีนกเป็นสมาชิก ตกปลา เว๊ปไซแห่งหนึ่ง และก็มีเพื่อน ตกปลา เปิดร้านเน็ตด้วย พวกหมายนำจับ MP.3  อ้างว่าเป็นตัวแทนจาก GMM  ลองมาดูกันนะค่ะว่ามันหน้าแตกยังไง เพื่อนๆอ่านแล้วก็นำไปใช้ด้วยก็ดีนะค่ะ

http://www.siamfishing.com/board/view.php?tid=62531

ตำรวจที่เข้าตรวจข้น  ข้าราชการตำรวจมียศตั้งแต่ร้อยตำรวจตรีขึ้นไป

หน้า ๑๖
เล่ม ๑๒๕ ตอนพิเศษ ๑๖๖ ง ราชกิจจานุเบกษา ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๑
ประกาศกระทรวงวัฒนธรรม
เรื่อง แต่งตั้งพนักงานเจ้าหน้าที่เพิ่มเติม
ตามพระราชบัญญัติภาพยนตร์และวีดิทัศน์
พ.ศ. ๒๕๕๑
ตามประกาศกระทรวงวัฒนธรรม ลงวันที่ ๑๑ มิถุนายน ๒๕๕๑ ได้แต่งตั้งนายทะเบียนและ
พนักงานเจ้าหน้าที่ ตามพระราชบัญญัติภาพยนตร์และวีดิทัศน์ พ.ศ. ๒๕๕๑ นั้น
เพื่อให้การปฏิบัติงานของพนักงานเจ้าหน้าที่เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและมีประสิทธิภาพ
อาศัยอำนาจตามความในบทนิยาม คำว่า “พนักงานเจ้าหน้าที่” ในมาตรา ๔ และมาตรา ๖
แห่งพระราชบัญญัติภาพยนตร์และวีดิทัศน์ พ.ศ. ๒๕๕๑ อันเป็นกฎหมายที่มีบทบัญญัติบางประการ
เกี่ยวกับการจำกัดสิทธิและเสรีภาพของบุคคล ซึ่งมาตรา ๒๙ ประกอบกับมาตรา ๓๓ มาตรา ๔๑
มาตรา ๔๓ และมาตรา ๔๕ ของรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย บัญญัติให้กระทำได้โดยอาศัย
อำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมาย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรมออกประกาศไว้ ดังต่อไปนี้
ข้อ ๑ ให้เจ้าหน้าที่ของรัฐดังต่อไปนี้ เป็นพนักงานเจ้าหน้าที่เพิ่มเติม ตามพระราชบัญญัติ
ภาพยนตร์และวีดิทัศน์ พ.ศ. ๒๕๕๑
(๑) ในเขตกรุงเทพมหานคร
ข้าราชการตำรวจมียศตั้งแต่ร้อยตำรวจตรีขึ้นไป ที่ปฏิบัติหน้าที่ในสายงานสืบสวนและ
งานป้องกันปราบปรามในสังกัดกองบัญชาการตำรวจนครบาล และกองบังคับการปราบปราม
การกระทำผิดต่อเด็ก เยาวชน และสตรี กองบัญชาการตำรวจสอบสวนกลาง
(๒) ในเขตจังหวัดอื่น
ข้าราชการตำรวจมียศตั้งแต่ร้อยตำรวจตรีขึ้นไป ที่ปฏิบัติหน้าที่ในสายงานสืบสวนและ
ป้องกันปราบปรามในสังกัดตำรวจภูธรภาค ๑ - ๙ และกองบังคับการปราบปรามการกระทำผิดต่อเด็ก
เยาวชน และสตรี กองบัญชาการตำรวจสอบสวนกลาง
ข้อ ๒ ให้พนักงานเจ้าหน้าที่ตามข้อ ๑ ซึ่งมียศตั้งแต่ร้อยตำรวจตรีขึ้นไป มีอำนาจเข้าไปใน
โรงภาพยนตร์ ร้านวีดิทัศน์ สถานที่ประกอบกิจการให้เช่า แลกเปลี่ยน หรือจำหน่ายภาพยนตร์
หรือวีดิทัศน์ เพื่อปฏิบัติการให้เป็นไปตามที่บัญญัติไว้ในมาตรา ๖๑ แห่งพระราชบัญญัติภาพยนตร์
และวีดิทัศน์ พ.ศ. ๒๕๕๑
หน้า ๑๗
เล่ม ๑๒๕ ตอนพิเศษ ๑๖๖ ง ราชกิจจานุเบกษา ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๑
นอกเหนืออำนาจตามวรรคหนึ่ง ให้พนักงานเจ้าหน้าที่ตามข้อ ๑ ซึ่งมียศเทียบเท่าไม่ต่ำกว่า
ข้าราชการพลเรือนสามัญ ระดับ ๗ มีอำนาจเข้าไปในสถานที่ที่มีการสร้างภาพยนตร์ได้
ประกาศ ณ วันที่ ๘ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๑
สมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์
รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2009, 06:54:25 โดย nongnokza »

o3cyber

• Customer Lv.1
  • Full Member
    • MSN Messenger - o3cyber@hotmail.com
ไม่นอกเรื่องเลยครับ มีประโยชน์มากครับและขอบคุณที่นำข้อมูลนี้มาให้ชมกัน...... :)

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
ขอบคุณมากๆนะครับ เพราะเป็นหนทางในการป้องกันสำหรับคนที่ยังไม่โดนได้เลยนะครับเนี่ย ...

Man_Utd007

• Customer Lv.1
เป็นประโยชน์มากเลยหล่ะครับ
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

SAYHINET

• Customer Lv.4
ตำรวจตัวปลอมน่าจับมาลงประชาทัน ไปเอาบัตรปลอมใครมาก็ไม่รู้

tanakon8189

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Full Member
    • MSN Messenger - manu_topfour@hotmail.com
ขอบคุณมากคับ มีประโยชน์มากคับทำให้พวกร้านเน็ตอย่างพวกเราตาสว่างไม่ตกเป็นเหยื่อคนพวกนี้อีก สนับสนุนคับ
ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับสิ่งดีๆๆๆที่เพื่อนแบ่งปันคับ

beemza

• Newbie
  • *
ได้อ่าน ได้รับรู้ ได้แลกเปลี่ยน เป็นอะไรที่ประเมินค่ามิได้
รู้สึกอุ่นใจ ... และขอบคุณมากๆ ครับ