ข่าว: ข่าวประกาศ

• 05 พฤษภาคม 2024, 13:27:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเราทำ vpn ใน smartdisk ได้ป่าวคับ  (อ่าน 9176 ครั้ง)

combocom

• Customer Lv.4
  • Full Member
คืออยากลงตัว vpn ของ kerio บน server แล้วให้ firewall แยกเน็ตเกม  ให้เส้นเกมไปออกขา vpn สามารถทำได้หรือป่าวคับ

ต้องทำ firewall ใหม่หรือป่าว  และถ้า vpn หลุด ให้กลับมาใช้วิ่งแบบธรรมดาไม่ผ่าน vpn

ระบบประมาณนี้คิดว่าพอเป็นไปได้ป่าวคับใน smartdisk

Tdedaaa

• Newbie
  • *
    • กล้องวงจรปิด
Re: อยากทราบว่าเราทำ vpn ใน smartdisk ได้ป่าวคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 14:40:38 »
ไม่ทราบเหมือนกันอะ รอผู้รู้มาแล้วกัน ช่วยดันนะครับ

combocom

Re: อยากทราบว่าเราทำ vpn ใน smartdisk ได้ป่าวคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 15:19:20 »
เสริมอีกนิดให้เข้าใจง่ายขึ้นคือ  จะให้ smartdisk ลง vpn ของ kerio connect และ คอนเน็คไปหา vpn เซิฟกลางอะคับ

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 20:13:58 »
ค่ามาตราฐานจากโรงงานทำไม่ได้

แต่ความสามารถ linux ubuntu ทำได้อยู่แล้ว
แต่ต้องไป แก้ไข  checklink เอง เขียนกระบวนการตรวจสอบ vpn เพิ่ม
แก้ไข route เิพื่อกำหนด เส้นให้ vpn เอง

หากขยันก็สามารถทำได้ครับ
ส่วนตัว ผมว่ามันวุ่น ...  up date ทีก็แก้ทีปวดหมอง
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

combocom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 23:24:15 »
อืมคับ