ข่าว: ข่าวประกาศ

• 16 พฤษภาคม 2024, 09:26:11

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ปริ้นเตอยังไงครับ  (อ่าน 7954 ครั้ง)

kissdog

• Newbie
  • *
แชร์ปริ้นเตอยังไงครับ
« เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 00:43:48 »
พอดีลงวินโด้ใหม่ในเครื่องแม่ที่คุมร้าน แล้วลงไดร์เวอร์เครื่องปริ้นแล้ว กดแชร์แล้ว แต่เครื่องลูกสั่งปริ้นยังไม่ได้(เห็นว่ามีเครื่องปริ้นเวลาปริ้นแต่สั่งปริ้นแล้วไม่เกิดอะไรขึ้น) ต้องแก้ยังไงครับ

Hunto

• Customer Lv.3
  • Newbie
Re: แชร์ปริ้นเตอยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 01:27:24 »
พอดีลงวินโด้ใหม่ในเครื่องแม่ที่คุมร้าน แล้วลงไดร์เวอร์เครื่องปริ้นแล้ว กดแชร์แล้ว แต่เครื่องลูกสั่งปริ้นยังไม่ได้(เห็นว่ามีเครื่องปริ้นเวลาปริ้นแต่สั่งปริ้นแล้วไม่เกิดอะไรขึ้น) ต้องแก้ยังไงครับ

ทำได้ 2 แบบครับ
แบบแรก : แชร์ปริ้นที่เครื่องแม่ แล้วเวลาจะปริ้นเครื่องลูกก็เรียก IP เครื่องแม่เอาคับ
วิธีที่สอง : แชร์เครื่องแม่ ดับเดทมาสเตอร์ซะโดยเข้ามาเรียกปริ้นจากเครื่องแม่แล้วค่อยเซฟ มาสเตอร์คับ จบ