ข่าว: ข่าวประกาศ

• 19 พฤษภาคม 2024, 16:05:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่ๆ ทีมงานพอดีมีเรื่องปรึกษาการใช้ Internet 3BB Rounter SmartAX MT880  (อ่าน 8181 ครั้ง)

frame007

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ ทีมงานพอดีมีเรื่องปรึกษาการใช้ Internet 3BB Rounter SmartAX MT880 คือเรื่องของเรื่องนะครับผมใช้อินเตอร์เน็ตของ 3BB ถ้าใช้เครื่องประมาณ 4-5 เครื่องไม่เน็ตไม่หลุดและไม่อืดครับ ทางหน่วยงานมีเครื่องประมาณ 30-40 เครื่องทำให้เน้ตอืดมากๆ เลยครับ บางครั้งก็หลุดไปเฉยๆ มีวิธีการเช็ตค่าอะไรไหมครับ ผมต้อง reboot ronter เกือบทุกวันต้องทำไงดีครับพี่ๆ ทุกท่าน

Dams

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
เครื่องเยอะเนตก็ใช้เยอะ bw ไม่พอ เครื่องในเนตเวิร์ค ติดไวรัส

แก้ไขโดย

เพิ่ม bw และตรวจสอบ sw ของเครื่องในระบบ

วิธีแก้ปัญหาระยะยาว

ใช้ระบบการจัดการมาควบคุมโดยใช้ server เป็นตัวจัดการระบบทั้งหมด
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266