ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 พฤษภาคม 2024, 13:15:39

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องการเปลี่ยน modem ใหม่ รบกวนเข้ามา ตอบหน่อยครับ  (อ่าน 10396 ครั้ง)

noisome

• Newbie
  • *
คือว่า ปกติ ใช้ modem speed touch เนต tot แต่ใช้มานานแล้วมันร้อน แล้วสักพักเน็ตก็จะเน่า
เลยเอา modem อันเก่าของพี่มา XAVi Technologies Corporation(พิมพ์มาจากด้านล่างโมเดมมะรู้ใช่ชื่อไหม)
modem name :X8824m เป้นโมเดมเก่าละ ของพี่
ใช้งาน internet เข้าเวปได้  แต่เข้า msn hotmail ไม่ได้ แล้วก็เล่นเกมส์ผ่านหน้าเวป ไม่ได้ (Sf audition)
แต่เกมส์บางเกมส์เล่นได้ เกมส์ที่ไม่ได้ login หน้าเวป
ผมลองเข้าไปที่  192.168.1.1 เข้าด้วย username เบอร์9หลัก@supercyber
เบอร์9หลัก@bestcyber
เบอร์9หลัก@silvercyber
เบอร์9หลัก@goldcyber
admin
ก็เข้าไม่ได้  คือไม่มีความรู้ในด้านนี้ แต่ อยาก ให้ โมเดม อันใหม่ นี้มันเล่นเกมส์ได้อะครับ
ไม่ทราบมีวิธีเซต ยังไงหรือครับ  ไม่รู้ว่าปัญหาเพราะ modem หรือการเซต
แต่ลองสลับ ไปใช้โมเดมเก่า สามารถใช้งานได้ ตามปกติเข้า msn hotmail ได้หมด
แต่เล่นได้ประมาณ 10-40 ก็เนตเน่าละครับ เปิดพัดลมเป่ามันละ
ใครรู้ยังไง ช่วย ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

Man_Utd007

• Customer Lv.1
  • Sr. Member
admin
tot
ลองดูครับ
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

noisome

• Newbie
  • *
username admin  pass tot
ใช้ได้ครับ  ขอบคุณนะ
 แต่ตอนนี้ปัญหา มันอยู่ที่ ไม่สามารถเล่นเกมส์ที่ login หน้าเวป กับ เข้า msn ได้
แต่สามารถเข้า internet ได้
คือผมไม่รู้ว่าต้องเข้าไปเซตอะไร ตรงไหน รึป่าว
ใครพอรู้ยังไง รบกวนด้วยครับ

neung

• Customer Lv.1
  • Full Member
ลอง Reset ตัวโมเดม ดูครับ แล้วลองดูใหมีครับ ว่าได้รึปล่าว

noisome

• Newbie
  • *
ok ได้ละครับ ขอบคุณนะครับ
reset modem ใหม่