ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 พฤษภาคม 2024, 22:03:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: deep freez expired uninstall ไม่ได้ทำไงดี  (อ่าน 8585 ครั้ง)

chillychild_9

• Customer Lv.1
  • Newbie
deep freez expired uninstall ไม่ได้ทำไงดี
« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 23:58:31 »
ตอนนี้ที่ร้านใช้ deep freez นี่ก็ประมาณ 2 เดือนจากที่เริ่มใช้ ตอนนี้ประสบปัญหา expired แล้วเอาออกไม่ได้
ใครมีคำแนะนำ หรือ โปรแกรม แนววนี้แนะนำบ้าง
รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

extremenet

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
Re: deep freez expired uninstall ไม่ได้ทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 07:45:14 »
ตอนนี้ที่ร้านใช้ deep freez นี่ก็ประมาณ 2 เดือนจากที่เริ่มใช้ ตอนนี้ประสบปัญหา expired แล้วเอาออกไม่ได้
ใครมีคำแนะนำ หรือ โปรแกรม แนววนี้แนะนำบ้าง
รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช้ตัวติดตั้งครับ มันจะให้เลือก Uninstall ได้ครับ ลองดูครับ

gudgeee

• Customer Lv.1
  • Newbie
Re: deep freez expired uninstall ไม่ได้ทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008, 05:12:45 »
อืม...ตอนผมติดตั้งได้แคล็กไว้แล้ว เลยไม่เจอปัญหา หมดอายุ
เจอแต่   ตอน ghost... 
  hdd ต้นฉบับดันลืม  uninstall  เจ้า deep freez  ออกก่อน   ...
hdd ที่ถูก ghost ไป เจ้าdeep freez มันจะไม่ทำงาน.. uninstall ก็ไม่ได้ 

ต้อง uninstall deep freez เครื่องต้นฉบับออกก่อน ghost
แล้วค่อยไปลงใหม่....

ถ้าด่วนมาก ก็ ghost ทับใหม่ไปเลยครับ
ไว้รอท่านผู้เชี่ยวชาญ มาให้คำตอบอีกที  ;D