ข่าว: ข่าวประกาศ

• 04 พฤษภาคม 2024, 15:20:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Rounter to ---> "Bridge Mode"  (อ่าน 6475 ครั้ง)

Chmod-775

• Newbie
  • *
Rounter to ---> "Bridge Mode"
« เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 21:53:11 »
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ และทีมงาน หาดใหญ่อินเตอร์เนต.

ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการเซต Router เป็น Bridge Mode ว่า  นอกจากเการเปลี่ยนค่าใน router จาก Rount เป็น Bridge  แล้วเปลี่ยนค่า VCI,VPI ต่างๆ ตามที่ ISP แจ้งมาแล้ว  ยังต้องทำการปิด หรือเปิด function อื่นๆ ใน router อีกไหมครับ เช่น Nat, firewall  หรืออื่นๆ

การเลือกใช้โมเดม กับระบบปฏิบัติการ CC นั้น มีผลมากน้อยในการ Connect มากน้อยแค่ไหนครับ แบบไหนดี และแบบไหนไม่ดี  หากระบุรุ่นที่ทดสอบแล้วว่าเจ๋งจริงให้ได้ จะขอบคุณมากๆๆๆ เลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคำสำหรับคำชี้แนะ

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?