ข่าว: ข่าวประกาศ

• 05 พฤษภาคม 2024, 16:29:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: SmartDisk (AoE) ไม่ทราบว่าพัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ  (อ่าน 374189 ครั้ง)

SAYHINET

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
Re: SmartDisk (AoE) ไม่ทราบว่าพัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009, 16:30:55 »
แจ้งข่าวเพิ่มเติมนะครับ  ตอนนี้ทีมงานพัฒนา SmartDisk v.2 สามารถใช้งานกับ LAN Nvidia ได้แล้วนะครับ

ทดสอบกับ M/B   Asus  M2NPV-VM  สามารถใช้งานได้ดีครับ

;D ;D ;D ;D

AMD มาแว้วววววว   ;D ;D ;D ;D

mis

• Newbie
  • *
Re: SmartDisk (AoE) ไม่ทราบว่าพัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009, 19:10:28 »
พัฒนารายวันเลยแฮะ
อยากไปดูของจริงอะครับดูได้ที่ไหนครับ

heero

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009, 21:24:50 »
ตอนนี้ต้องไปดูที่หาดใหญ่คับ แต่เดือนหน้าอาจจะดูที่กทมได้คับ ^^

Shaman King

• Administrator
  • Full Member
  • Shaman King
    • MSN Messenger - admin@ap107.ath.cx
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 09:11:08 »
สุดยอด
ระบบ network ไร้สายระยะไกล 1-50 Km. ประสบณ์การกว่า 10 ปี

Antz!!!

• Newbie
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 19:23:56 »
วันนี้แล้วสินะ 25 มีนาคม รออยู่นะครับ ;)

wannase

• Z Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 06:01:43 »
โยนต่อครับ รออยู่เลยนะ กะเปลี่ยน SERVER ใหม่ ให้ทัน เมษานะครับ เด็กตรึมครับช่วงนี้

admin

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 06:39:27 »
สำหรับ ตัว SmartDrive นะครับ ก็คือ การสร้าง Drive Games แบบแชร์กัน โดยจะมีการสร้าง Virtual Copy ให้แต่ละเครื่อง

ซึ่งหมายความว่า แต่ละเครื่องจะมีต้นฉบับที่เหมือนกัน และมี Vitual Copy ที่แยกกันในแต่ละเครื่อง 

วิธีการใช้งาน SmartDrive ก็ีมีหลักการง่าย ๆ ครับ

ก่อนอื่นจะต้องทำไฟล์ ชื่อ SmartDrive.exe ไปไว้ใน StartUp ของ Windows และทำการ Reboot

เดิมก่อนที่จะติดตั้ง SmartDrive ในเครื่องจะมี HDD ดังรูป

เมื่อทำการติดตั้ง SmartDrive จะมี Drive เพิ่มขึ้นมาดังรูป

โดยใน SmartDrive (E:) จะประกอบไปด้วย 4 Folder ด้วยกัน ดังรูป

ก็สามารถก๊อปปี้ icon นำไปวางบน Desktop ก็สามารถเล่นเกมส์ต่าง ๆ ได้เลยครับ

ส่วนวิธีการ Update Patch หรือ Update เกมส์ก็ง่ายมากครับ

ก็ทำการ Update Games , Patch ตามปกติ เสร็จแล้วก็ทำการ Update Registry ด้วย

แล้วเลือกหน้าเวป ให้ทำการ Merge เกมส์และ Patch ใหม่ ไปรวมกับ Master หลัก

ก็เป็นอันเรียบร้อย เครื่องอื่น ๆ เมื่อ Restart ใหม่ ก็จะได้ Games และ Patch ใหม่ทันทีครับ

--- เด๋วมาต่อครับ ---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2009, 08:09:07 โดย admin »
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

mis

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 13:19:52 »
คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก  ;D

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 15:03:46 »
คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก  ;D

;D ไม่ต่อให้จบเลย "รีเจนซี่...." อิอิ

KippO

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 16:30:35 »
ติดตามชม :)

VIOS

• Newbie
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 17:29:24 »
ติดตามชมอยู่เช่นกันครับ เพราะตามอัพเดทเกมไม่ไหวเปลี่ยนเวอร์ชั่นทีต้องลงใหม่ กำลังหาวิธีสะดวกต่อตัวเองที่สุด ;D
จะให้ลงทุนใหม่โดยใช้ IPAT ก็คงไม่มีปัญญาแล้ว

jade

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 08:14:58 »
cherr!!  :P
Walk my way

o3cyber

• MSN Messenger - o3cyber@hotmail.com
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 15:19:43 »
ติดตามอย่างใจจดใจจ่อครับ...ค่าใช้จ่ายจะประมาณไหนน๊า...... :-\ :-\

SAYHINET

• Customer Lv.4
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 01:51:39 »
เงียบไปเลย   ;D ;D ;D

o3cyber

• MSN Messenger - o3cyber@hotmail.com
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 04:07:19 »
Dig! Dig! Dig!