ข่าว: ข่าวประกาศ

• 05 พฤษภาคม 2024, 11:33:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: SmartDisk (AoE) ไม่ทราบว่าพัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ  (อ่าน 374164 ครั้ง)

abiz

• บุคคลทั่วไป
Re: SmartDisk (AoE) ไม่ทราบว่าพัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 23:06:31 »
อีกอย่าง inno มีปัญหาเยอะ ครั้งหนึ่งเคยใช้ inno แล้วครั้งหนึ่งใช้ไปซักระยะต้องเอาไปเคลม จน บ. หนึ่งเปลี่ยนยี่ห้อเป็นยี่ห้ออื่นให้เลย (ทั้งล็อตเลย ) โชคดีแค่ สิบกว่าเครื่องเอง หลังจากนั้นมาไม่คิดที่จะซื้อมาใช้อีก เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับผมมา ปีกว่า ๆ
แล้วละ ตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็นไง เข็ด / เสียเวลา  อิอิ บ่นแค่นี้แระครับ

KippO

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
Re: SmartDisk (AoE) ไม่ทราบว่าพัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 02:57:04 »
Gigabyte 9600GT Zalman ที่ร้านเอาอยู่ครับ(36 เครื่อง) แต่แอบเสียสามสี่ตัวนะ ใช้ติดเคส plenty ครับ ไม่ก็เผื่ออนาคตเปลี่ยน psu เลย ไม่ต้องเอาแพงเว่อร์แบบ Enermax,Corsair ก็ได้ครับ พวกวัตต์เต็มก้อพันหน่อยๆ เพราะอีกหน่อยก็เล่นการ์ดรุ่นแรงกว่านี้หมดแล้ว  :)

ถ้าเห็นไม่อยู่ในพื้นที่แข่งขันสูงจะแนะนำ 9500GT นะ แต่นี่ผมว่า 9600GT ขึ้นไปจะดีกว่า

heero

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 05:14:14 »
กะว่าจะใช้เคส แบบล็อคด้านหลังได้ กันโดนขโมยแรมกะการ์ดจอ แต่ที่ติดกับเคสมา เลือก 500watt มาคับ

heero

• Newbie
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 05:47:22 »
พอดีวันนี้ ไปธุระมาแต่เช้าเลย ยังไม่ได้โทรไปคอนเฟิร์มเรื่อง Demo Site เลยคับ พอจะโทรไปเหลือบดู เห็นว่า 22.40ซะแล้ว

เกรงใจ ไม่กล้าโทรคับ เลยมาโพสถามทางนี้ดีกว่าคับ ว่ารับหรือเปล่า  ขอสมัคร Demo Site กทม Site ที่ 3 คับ

เปิดร้าน 45 เครื่อง spec  ยังไม่ฟิก แต่เบื้องต้น เป็นแบบที่คุยกันไว้คับ แอร์ก็ยังไม่ได้ติด สายแลนสายไฟยังไม่ได้เดินคับ

คือกะว่าให้ ดีไซน์ การวางเครื่อง แนวการวางสายแลน แล้วก็ ต่ำแหน่ง แอร์ให้ด้วย จะได้มัยคับ

ทิ้งเบอร์ไว้ให้เลยดีกว่า 083-9920002 หนึ่งคับ จริืงๆ เคยโทรไปคุยตั่งแต่วันที่่ 16 แล้วคับ

maabus007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 12:54:27 »
ยอดเยี่ยมครับ

(เมื่อไหร่ SSD ราคาจะถูกลงกว่านี้บ้างน๊อ)

kotnarukkot

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 16:06:30 »
อยากรบกวนท่านแอดมินลองทดสอบในแง่ img เดียวกันแต่ โม ไดรเวอรหลายชุดลงไป  เพราะเคยเจอแบบที่เคยลงอีกไดรเวอรพอไปอีกเครื่องก้ลงใหม่แต่พอกลับมาเครื่องเดิมก้ใช้งานได้เลย   อยากจะสอบถามว่า มีวิธีที่เป็นหลักการ พอจะทำให้สามารถใช้ไดรเวอรหลายๆตัวบนimg เดียวกันได้ไหม

ถ้าได้ก็คงตัดปัญหาร้านเสปคเก่าไปได้เยอะ สิ่งที่เพิ่มก็อาจจะมีแค่ การ์ด lan ซึ่งดูน่าลงทุนมาก เพราะถ้าร้านเก่าสนใจ แต่ติดปัญหาตรงหลานเสปคนีละจ้า   อยากลองทำเช่นกัน

ขอบคุณมากจ้า

extremenet

• Customer Lv.4
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 19:03:08 »
พอดีผมก็เปิดร้านใหม่เหมือนกัน

Spec ที่เลือกไปเป็น
CPU E5200
M/B P5KPL/1600--> crossfire ได้
Ram 2 GB
VGA 9500GT ของ Gigabyte ตัวนี้ Core 650
HDD160GB
Monitor Dell 19" Square
Power Supply  600W

rocket

• Customer Lv.3
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 20:14:28 »
พอดีวันนี้ ไปธุระมาแต่เช้าเลย ยังไม่ได้โทรไปคอนเฟิร์มเรื่อง Demo Site เลยคับ พอจะโทรไปเหลือบดู เห็นว่า 22.40ซะแล้ว

เกรงใจ ไม่กล้าโทรคับ เลยมาโพสถามทางนี้ดีกว่าคับ ว่ารับหรือเปล่า  ขอสมัคร Demo Site กทม Site ที่ 3 คับ

เปิดร้าน 45 เครื่อง spec  ยังไม่ฟิก แต่เบื้องต้น เป็นแบบที่คุยกันไว้คับ แอร์ก็ยังไม่ได้ติด สายแลนสายไฟยังไม่ได้เดินคับ

คือกะว่าให้ ดีไซน์ การวางเครื่อง แนวการวางสายแลน แล้วก็ ต่ำแหน่ง แอร์ให้ด้วย จะได้มัยคับ

ทิ้งเบอร์ไว้ให้เลยดีกว่า 083-9920002 หนึ่งคับ จริืงๆ เคยโทรไปคุยตั่งแต่วันที่่ 16 แล้วคับ
   สงสัยมาเปิดร้านใหม่ ข้างๆร้านผมแน่ๆเลย ใช่จะเปิดที่เกษตรหรือเปล่าครับ  พอดีผมก็ขอเป็น Demo Site ไว้เหมือนกัน  ถ้ามาเปิดข้างๆร้านผมจริง   Admin  คงต้องเลือกแล้วว่าร้านไหนเป็น Demo    ให้ร้านคุณลงก่อนเลยเดี๊ยวผมขอไปดู

Blackhole

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 21:03:48 »
รบกวนถามอีกข้อนะครับ ถ้าใช้ระบบนี้สวิทช์กิกะบิต TP-Link กับ 3COM ความเร็วจะต่างกันมากไหมครับ เห็นราคาต่างกันเยอะมากเลยอ่ะ

maabus007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 22:34:44 »
ขออนุญาตทีมงานสอบถามเกี่ยวกับ DEMO SITE เพิ่มเติม ครับ

1.การติดตั้งกรณีพิเศษ คิดใช้จ่ายจ่าย ส่วนใดบ้างครับ  เช่น ค่ารถ  ค่าแรง ค่าอุปกรณ์นอกเหนือจาก server
2.demo site มีค่าดูแลรายเดือนรึเปล่าครับ
3.ผมไม่มีความรู้ด้าน ubuntu เลย ปกติศึกษาแต่ CC  (ทำเซิฟ CC เองที่ร้าน) หากเป็น DEMO  ต้องเปลี่ยนมาใช้ UBUNTU ด้วยรึป่าวครับ
4.ยังสามารถใช้ CC ของที่ร้านทำ  VLAN เหมือนเดิมได้มั๊ยครับ เพราะเวลาเกิดปัญหา จะได้แก้ไขเองได้เบื้องต้น
5.ใช้เวลาติดตั้งกี่วันครับ (ต้องปิดร้านด้วยหรือเปล่า)
6.หากมีเหตุฉุกเฉินเช่น อุปกรณ์มีปัญหา ทางทีมงานสอนการติดตั้ง ปรับเปลี่ยนให้เจ้าของร้านด้วยรึป่าวครับ
7.สอนการลงเกมส์เพิ่ม  อัพแพท ด้วยรึป่าวครับ
สอบถามเผื่อท่านอื่นๆที่สนใจเป็น DEMO SITE  ครับ

ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 22:50:45 โดย maabus007 »

heero

• Newbie
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 02:56:28 »

สงสัยมาเปิดร้านใหม่ ข้างๆร้านผมแน่ๆเลย ใช่จะเปิดที่เกษตรหรือเปล่าครับ  พอดีผมก็ขอเป็น Demo Site ไว้เหมือนกัน  ถ้ามาเปิดข้างๆร้านผมจริง   Admin  คงต้องเลือกแล้วว่าร้านไหนเป็น Demo    ให้ร้านคุณลงก่อนเลยเดี๊ยวผมขอไปดู

เห็นชื่อแล้วใช่เลย  ^^ ร้านติดกันคับ   คือที่เลือก การ์ดจอ 9600GT ไม่ได้กะว่าจะไปแข่งกับใครหรอกนะคับ

คือกะประหยัดงบตอนปลายปีอะคับ ถ้าตอนนี้ใช้ 8600-9400 ซึ่งราคามันก็จะใกล้ๆ กัน1500-1900   แล้วเดียวปลายปีผม

ต้องเปลี่ยนอีก ราคาก็3000+ รวมแล้วก็ 4500-4900 ก็เลยเลือกตัวนี้ดีกว่าคับ ประหยัดตอนปลายปีไปได้ หกหมื่นกว่าบาท

แล้วอีกอย่างนึงตรงนี้ก็ลูกค้าเยอะ  ร้านผมเต็มก็เข้าร้านข้างๆ กันอยู่แล้ว  หรือร้านข้างๆ เต็มก็เข้าร้านผม จากที่สังเกตุ คือ

ลูกค้าส่วนมากที่มาส่วนใหญ่มาเป็นกลุ่ม 2-3 คนขึ้นไป ถ้าไม่มีเครื่องติด ก็เค้าก็ไปร้านอื่น ส่วนเรื่องราคาก็คงเท่าๆ กับร้านอื่น

คับไม่มีตัดราคาแน่นอน โปรโมชั่นก็คง 10 ชม 85เท่า ร้าน Cool  ซึ่งร้านอื่นตรงนี้ถูกกว่านี้ก็มี ผมเป็นน้องไหม่ ขออนุญาติ

เรียกพี่ละกันนะคับ แถวนี้มีอะไร หรือมีปัญหาอะไร รบกวนพี่ช่วยเตือนผมหน่อยละกันนะคับ ขอฝากตัวไว้คนละกันนะคับ

heero

• Newbie
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 03:01:28 »
ลืมถาม admin คับ เรื่อง switch gigabit อ่ะคับ ต้องเป็น gigabit ทุกพอร์ทใช่ป่ะคับ วันนี้ไปเดินคอมมาร์ทมา 12000+แน่ะ

24พอร์ท ถ้าจำไม่ผิดของบริษิัท interlink มั่งคับแต่ไม่ทันดูว่า ยี่ห้ออะไร

เลยจะมาถาม admin ว่า ที่admin ใช้อยู่เนี่ย ยี่ห้อ 3com ใช่มัยคับ ราคาเท่าไหร่อะคับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 03:08:11 »
TP-Link ก็ได้ครับ TL-SG1024   24 Port Gigabit ราคาประมาณ 6 พัน ถ้ากลัวเสีย หรือมีปัญหา ก็ซื้อสำรองไว้ีอีกตัวก็ได้ครับ

แล้วแต่ชอบครับ ส่วน 3COM ที่ใช้อยุ่ ราคาประมาณ หมื่นนิดๆ แต่ผมซื้อตอนโปรโมชั่น ได้ราคา 8 พันกว่าบาท
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

heero

• Newbie
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 03:31:49 »
ส่วนใหญ่ผมเช็คราคามาจากเวป advice กับ jib
ก็หาเจอ TL-SG1024 นี่แหละคับ  ส่วน jib มีแต่ 5 พอร์ท

CPU E5200
M/B P5KPL/1600--> crossfire ได้
Ram 2 GB
VGA 9500GT ของ Gigabyte ตัวนี้ Core 650
HDD160GB

Monitor Dell 19" Square ดูมาราคาเท่าไหร่เหรอคับ

หนุ่มพริ้ว

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 04:04:47 »

CPU E5200
Ram 2 GB
HDD160GB

ผมสงสัยว่า E5200 พัดลมมันดังหรือเปล่าครับ แล้วอุณหภูมิมันประมาณเท่าไหร่