ข่าว: ข่าวประกาศ

• 06 พฤษภาคม 2024, 01:06:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง msn แล้วมันใช้ไม่ได้...ช่วย T ครับ  (อ่าน 8549 ครั้ง)

alovana

• Customer Lv.3
  • Full Member
    • MSN Messenger - alovana@hotmail.com
ลง msn แล้วมันใช้ไม่ได้...ช่วย T ครับ
« เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 03:33:49 »
ผมลงโปรแกรม msn น่าจะเป็นเวอร์ชั้น 9 ลงจากเว็บ ninite แล้วมันใช้งานไม่ได้อ่ะครับ ดับเบิ้ลคลิกแล้วมันไม่ขึ้น..จะลบมันก็ลบไม่ได้ขึ้น error ใช้โปรแกรม uninstall ก็ไม่ได้ ... ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้มั้ยครับ แล้วแก้ยังไง...ไม่อยากลงวินฯใหม่ Y^Y

ขอบคุณคร้าบบบ...

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
  • Hero Member
Re: ลง msn แล้วมันใช้ไม่ได้...ช่วย T ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 05:06:46 »
ติดvirus แน่เลย

ลองเข้า www.kaspersky.com ได้ไหม ถ้าไม่ได้ติด virus ชัวๆ
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

extremenet

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
Re: ลง msn แล้วมันใช้ไม่ได้...ช่วย T ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 08:26:11 »
ผมลงโปรแกรม msn น่าจะเป็นเวอร์ชั้น 9 ลงจากเว็บ ninite แล้วมันใช้งานไม่ได้อ่ะครับ ดับเบิ้ลคลิกแล้วมันไม่ขึ้น..จะลบมันก็ลบไม่ได้ขึ้น error ใช้โปรแกรม uninstall ก็ไม่ได้ ... ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้มั้ยครับ แล้วแก้ยังไง...ไม่อยากลงวินฯใหม่ Y^Y

ขอบคุณคร้าบบบ...

ลบไม่ได้ ไม่ลอง ซ่อมดูก่อนครับ ในFolderมันมีไฟส์ชื่อ C:\Program Files\Windows Live\Installer\wlarp.exe

จะซ่อมจะลบก็ตัวนี้แหละครับลองดู