ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 10:28:37

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานทำเซิพเวอร์ใหม่เช้ามา MSN เข้าไม่ได้ลืมอะไรหรือปล่าว ยังไม่อยากทำ บายพาส  (อ่าน 25400 ครั้ง)

chillychild_9

• Customer Lv.1
  • Newbie
เมื่อวานนี้ มีเหตุให้ทำเซิพเวอร์ใหม่ครับ
จัดซะด้วย 8.10 ลองตัวใหม่เลย
หลังจากด้วยความช่วยเหลือจากทางทีมงาน ทุกอย่างก็เรียบร้อยดี
เช้ามา msn เกิดเข้าไม่ได้ hotmail ก็เข้ายากเหลือเกิน
เว็บนอกอื่นๆ เช่น ebay หรือ yahoo ก้เข้าได้ปรกติ
กำลังงงว่าตัวเองลืมอะไรไปหรือปล่าว
น่าจะเป็นกับอะไรครับ
ยังไม่อยากทำ บายพาส
ใครมีวิธีตรวจสอบและแก้อาการบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Shaman King

• Administrator
  • Full Member
  • Shaman King
    • MSN Messenger - admin@ap107.ath.cx
ระบบ network ไร้สายระยะไกล 1-50 Km. ประสบณ์การกว่า 10 ปี

★2@nswεr^^★™`

• Customer Lv.4
  • Hero Member
  • Learning By Doing,,,,
เมื่อวานผมก็เข้าไม่ได้นะ

maxnet มันเน่าๆอยู่อ่ะ
SmartCafe Z + Intel® SSD 910

• Newbie
Error code 80048820
Extended error code 80048339
ครับ
troubleshoot ดู ไม่มีอะไรนะครับทุกอย่างปรกติ repair แล้วก็ไม่ได้

วันนี้(2/5)ก็ยังไม่ได้ครับ
nslookup www.hotmail.com ดู ก็ได้ปรกตินะ
กำลังงม(หอย)โข่งต่อไปครับ

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
Re: เมื่อวานทำเซิพเวอร์ใหม่เช้ามา MSN เข้าไม&
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 18:12:57 »
ถ้าระบบทำงานต่อเนื่อง ไม่ได้แก้ไขอะไร ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ
แต่ถ้าลงบ่อยๆ งานเข้าเลยครับ ผมก็เจอ อิอิ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2009, 19:30:09 โดย tonrak »

• Newbie
ถ้าต้องการให้ msn วิ่งออกเน็ทเส้นที่เราต้องการต้องไปแก้ในไฟลืไหนครับ ubontu v 8.10

T@NR@K

• ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
คุณ chillychild_9 สมัคร Online Update เลยครับ
ส่วนบริการลูกค้ามีบอกครับแนะนำนะครับ

ลิ้งนี้เลย : http://www.hadyaiinternet.com/index.php?topic=373.0

Shaman King

• Administrator
  • Shaman King
    • MSN Messenger - admin@ap107.ath.cx
ครับ
troubleshoot ดู ไม่มีอะไรนะครับทุกอย่างปรกติ repair แล้วก็ไม่ได้

nslookup www.hotmail.com ดู ก็ได้ปรกตินะ

code ดังกล่าว เหมือนว่า เวลา วันที่ ของคอมพิวเตอร์ท่านไม่ตรง 

หรือหากตรงแล้ว ไมได้จริงๆ ลอง set router ให้ออก net ได้แบบไม่ผ่าน server ดูครับ แล้วลองเข้าใช้งาน msn

ลองลง version ใหม่ด้วยก็ได้ครับ version 2009 Build 14.0.8064.206
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2009, 20:13:19 โดย ^^^I »
ระบบ network ไร้สายระยะไกล 1-50 Km. ประสบณ์การกว่า 10 ปี

neung

ครับ

code ดังกล่าว เหมือนว่า เวลา วันที่ ของคอมพิวเตอร์ท่านไม่ตรง 

หรือหากตรงแล้ว ไมได้จริงๆ ลอง set router ให้ออก net ได้แบบไม่ผ่าน server ดูครับ แล้วลองเข้าใช้งาน msn

ลองลง version ใหม่ด้วยก็ได้ครับ version 2009 Build 14.0.8064.206

ใช่ครับ ปัญหานี้คือ วัน เวลา ในเครื่องเราไม่ตรงกับเวลาปัจจุบันครับ

teenagerobot

• Newbie
  • *
อืม  ตอนนี้เวลาที่เครื่อง ผมเป็น 17.37 2 พฤษภาคม 2552 ครับ
ที่ว่าไม่ตรงนี่ไม่ตรงกับเซิฟเวอร์ หรือไม่ตรงกับกับเวลาปัจจุบันของเครื่องตัวเองครับ
ผมอยู่อุบลราชธานี เวลาคงห่างกันไม่เกิน 5 นาทีนะ

• Newbie
  • *
ขออภัยครับพอดีลืมดูว่าเป็นไอดีของพี่อีกคนออน ขอเปลี่ยนชื่อก่อนนะ ><

extremenet

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
error code นั้น น่าจะใช่นะครับ วัน เดือน ปี เวลาไม่ตรง

• Newbie
  • *
  เคยเจอ เข้า MSN ไม่ได้     .....   แก้ไข  MTU สายเน็ต

อ้างถึง

ถ้าหากใช้งานที่ MTU 1492 แล้วมีปัญหากับบาง Host เช่น www.icafeplus.net ....เป็นต้น....

ให้ปรับลดค่า MTU ลง ตามลำดับที่ให้ไป ยิ่งปรับลด ก็ทำให้ประสิทธิภาพลดลงด้วย ให้ใช้ค่าที่มากที่สุดที่เป็นไปได้

วิธีการปรับแต่งค่า MTU สามารถกำหนดได้ในตอนทำการติดตั้ง

หรือแก้ไขในไฟล์  /etc/ppp/peers/

> ส่วนบริการลูกค้า > การปรับค่า MTU ให้เหมาะสม  http://www.hadyaiinternet.com/index.php?topic=372.0

ผมเข้าไปดูกระทู้นี้ไม่ได้ครับ Y_Y

max0405

คุญไม่ได้เป็นลูกค้าของเค้า

KippO

ลองเปิด IE เลือก internet option แล้ว Deleted Cookie กับพวก Temp ให้หมดแล้วลองเข้าใหม่