ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 13:54:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง ADSL BONDED  (อ่าน 24726 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง ADSL BONDED
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008, 03:42:15 »
ADSL 10 เส้น จะรวมกัน กลายเป็น IP จริง 1 IP (IP แยกต่างหากไปครับ)

เวลาทำงาน เน็ตทั้ง 10 เส้นจะวิ่งเท่ากันทุกเส้น
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

soulgi

• Customer Lv.1
  • Full Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง ADSL BONDED
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008, 05:15:20 »
ip ที่ได้มาใหม่เป็น ip จริงใช้ไหมคับ
ต้องใช้ software หรือ hardware ตัวไหนเรอคับผม - -*
ช่วยแนะนำแนวทางด้วยคับผม >_<" มองรูปแบบการทำงานของตัวนี้ไม่ออกเลยคับ

เพราะ ADSL ที่ผมรู้จักการทำงานของมัน คือการ connect point to point (PPPoE) - -" ก็เลยงง และสับสนมากคับ
ว่าถ้ามี ADSL 10 ตัว ในแต่ละตัวมี users internet ของแต่ละที่ และ connect เชื่อมต่อ internet ก็จะได้ 1 ip - -"
หรือ 1 wan นะคับ หรือต้องแจ้งทาง ISP ก่อนหรือเปล่าคับผม ADSL BONDED ถึงจะทำงานได้
ยังไง admin ช่วยแนะนำให้ตาสว่างหน่อยคับผม มืด 8 ด้านเลยคับ

ผมได้อ่านกระทู้มีคนถามว่า ใช้ internet ของแต่ละที่เชื่อมต่อกัน ก็สามารถงานร่วมกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2008, 05:35:34 โดย soulgi »

soulgi

• Customer Lv.1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008, 05:45:23 »
แล้วต้องมี colo มาเกี่ยวค้องด้วยเหรอคับผม
หรือว่า VPN ไปที่ colo เหรอคับ - -*

combocom

• Customer Lv.4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008, 01:10:34 »
รอคำตอบอยู่นะคับ

nevermore

• Customer Lv.4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008, 01:28:34 »
ไปหาบทความของฝรั่งที่เขียนไว้ในเรื่อง Bonding Interface ดูครับ อาจจะพบคำตอบ