ข่าว: ข่าวประกาศ

• 18 พฤษภาคม 2024, 13:19:04

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบที่อยู่ บริษัท หน่อยครับ  (อ่าน 24227 ครั้ง)

baguszy

• Customer Lv.1
  • Newbie
Re: อยากทราบที่อยู่ บริษัท หน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 03:00:52 »
สรุป ผมไปก้อไม่เจอทั้งออฟฟิตทั้งทีมงานครับ พี่น้อง เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2009, 19:11:26 โดย baguszy »

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
Re: อยากทราบที่อยู่ บริษัท หน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 15:59:36 »
อ้างถึง : "สรุป ผมไปก้อไม่เจอทั้งออฟฟิตทั้งทีมงานครับ พี่น้อง เหอๆ ขำจิงๆ"

• จะเจอหรือไม่เจอผมไม่สนหรอกครับ เพราะผลงานพี่ๆทีมงานเขาทำขึ้นมาการันตีอยู่แล้ว

• อีกอย่างเพราะคุณยังไม่ได้เป็นลูกค้า คุณก็เลยไม่รู้ว่า มีอะไรมากมายกว่าที่คุณคิดซ่อนอยู่ข้างใน (ส่วนบริการลูกค้า)

• ส่วนใหญ่วิธีการทำและวิธีการแก้ปัญหาพร้อมของแถมแจ่มๆอีกมากมายจะอยู่ด้านในหมดครับ

• ซึ่งบุคคลที่มองเห็นได้ต้องเป็นแฟนพันธ์แท้เท่านั้นครับ (ต้องใส่ชุดเขียวติดยศ 3 ดาวก่อนเท่านั้นครับ)

• หากจะเขียนกระทู้ใดๆที่ บั่นทอนกำลังใจแก่ทีมงานหรือพูดจาเยาะเย้ย สอดเสียด ผมคิดว่าไม่เหมาะสมนะครับ

• "หาดใหญ่อินเตอร์เน็ต" มีจริงครับ

หากเข้าใจผิดขออภัยด้วยนะครับ น่าขำตรงไหนหว่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2009, 16:01:28 โดย T@NR@K »

OohhoO

• Customer Lv.3
  • Sr. Member
    • www.w-patthana.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 16:43:04 »
ผม ไม่มีเบอร์โทร อะครับ เดียวลองหา ให้บอร์ดดูครับ

แปลว่าน่าจะมีธุระ จิงๆๆ แล้วหล่ะ ยังงัยท่าน baguszy ลอง โทรไปหาคุณ ป้อ ดูครับ (เบอร์คุณป้อ ไม่เป็นความลับครับ หาได้ใน บอร์ดทั่วไป 555+)

สามารถติดต่อสอบถามได้เพิ่มเติมจากทางเวปบอร์ด http://www.hadyaiinternet.com/

หรือติดต่อ คุณสมโชค หมายเลข 084-9695561 ทุกวัน เวลา 9:00-17:00 ครับ

แต่ได้ข่าวว่าจะเปิดรับ 24 ชม. เป็นบางเรื่องนะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2009, 16:45:07 โดย OohhoO »
Wongpatthana Intergroup Co., Ltd.
(URL: http://www.w-patthana.com)

baguszy

• Newbie
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 19:11:08 »
ي\كشسي

กำจิง ผมโดนหาว่า พูดจาเยาะเย้ย สอดเสียด ไปเลยหรือเนี้ย

ที่ผม ขำ ผมขำตัวเอง ไปหาตั้ง ครึ่งทั่นวัน ผมยังหาไม่เจอ ทั้งที่ผมรู้จักแถวนั้นนะ

แล้วผมก้อมี ธุุระ จริงๆ ที่จะไปหา

ผมโทรหา คุณปอ แล้ว
เค้าบอกว่า ไม่มีใครที่ ออฟฟิต ผมจึงกลับ ครับ แล้วมาโพสว่า ขำจิงๆ คือ ขำตัวเอง ที่น่าจะโทรหาก่อนไปหา

และผมขอโทดด้วยที่ทำให้คนอื่นๆ เค้าใจผิดกัน ผมผิดเองแระ เดียวผมจะแก้ให้

T@NR@K

• ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 19:30:19 »
ผมก็หวังดีกะทุกฝ่ายแหละ

ลูกค้าเก่าก็คงรู้กันดี แต่ลูกค้าในอนาคตอะ ถ้าเค้าคิดว่า ไม่มีออฟฟิศแล้วจะติดต่องานที่ไหน

อะไรประมาณนี้ ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยคนนะครับ

เพราะหวังดีนะ เอาเป็นว่าใครจะไปไหนมาไหนผมเลิกยุ่งละ เพราะผมยุ่งทีไรวุ่นวายทุกที  ???

ขอโทษคุณ baguszy ด้วยนะครับ

ว่าแต่ผมจะไปเที่ยวกระบี่แล้วจะไปเจอใครที่ไหนเนี่ย  ???  ???  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2009, 15:27:01 โดย T@NR@K »

admin

• Administrator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 20:02:12 »
ออฟฟิต จะเป็นลักษณะ home office น่ะครับ เป็นห้อง lab มีอุปกรณ์คอมพิวเตอร์รก เยอะแยะไปหมด

ทั้ง DSLAM , Switch L3 , G.SHDSL , ADSL อยู่ใน ตู้ Rack และก็มีคอมพิวเตอร์ที่ทำ Server สำหรับลูกค้า

กองเรียง ๆ กันอยู่ และก็มีที่นอนอยู่แถว ๆ นั้น  ประมาณว่า อยู่กิน นอน กะคอมพิวเตอร์ Server กัน ลูกค้าบางคนที่เข้าไป

อาจจะตกใจนิดหน่อย ส่วนมากถ้าลูกค้านัดเจอ หรืออยากเจอ ก็จะนัดไปนั่งกินข้าว กินน้ำกันข้างนอก มากกว่า

ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ  หาสนใจติดต่อพูดคุย หรือจะมาหา ก็นัดล่วงหน้าได้นะครับ เพราะบางทีออกทำงานข้างนอกกัน

ไม่มีใครอยู่ออฟฟิต

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

Man_Utd007

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2009, 04:01:20 »
ตามแอดมินบอก ผมก็ไปเจอคุณ ปอ หน้าเทคนิคหาดใหญ่ นี่ครับ แต่ยังไม่เห็นแอดมิน และก็ไปบ่อยแถวนั้น ยังกิ๊กอยู่คนนิ ในทุ่งฮายนิ  ;D
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

Dams

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2009, 04:50:52 »
มาออฟฟิศ ต้องหลัง 2 ทุ่มครับ ช่วงนี้ผมโดนทิ้งให้เฝ้าบ้าน กลางวันไม่มีใครอยู่ ออกไปทำงานประจำครับ

สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266