ข่าว: ข่าวประกาศ

• 05 พฤษภาคม 2024, 04:18:19

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เกาะติดสถานการณ์ ไมโครซอฟท์ ออกจับลิขส&  (อ่าน 67854 ครั้ง)

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
Re: เกาะติดสถานการณ์ ไมโครซอฟท์ ออกจับลิขส&
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 02:53:05 »

"Psy_Cho;:

• Customer Lv.1
  • Newbie
✿«~ φ|㥠ßΘ¥ ~»✿

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
Re: เกาะติดสถานการณ์ ไมโครซอฟท์ ออกจับลิขส&
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 07:00:18 »
ผมอยู่นครศรีฯ ข่าวว่าจับที่นครตั้งแต่วันอาทิตย์ที่มาเป็นร้านขายอุปกรณ์คอนพิวเตอร์ พอได้ผมได้ข่าวผมตามไปดูที่เลยแต่ไม่เจอเจ้าของร้านก็เลยไม่ถามแต่ยืนไม่ถึง10นาทีร้านก็ปิดเลย พอวันอังคารว่ามาจับร้านอินเตอร์ในเมืองผมก็ตามไปดูอีกแต่ร้านก็ปิดครับ แต่วันพุธไปจับที่อำเภอขนอมครับอันนี้จับจริงครับเพราะว่าพ่อเพื่อนโทรมาบอกตามไปถามที่โรงพักเลยครับจับอะไรก็มี ไมโครซอฟ Adobe และ Microsoft Office 3อย่างครับ ร้านที่จับเป็นร้านถ่ายครับมันเอาเงิน 40000 ครับ

ถ้าปรับแค่นี้คาดว่า  ชุดจับของปลอม ของแท้มันไม่ปรับแค่ 4 หมื่นแน่คับ
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

iamon5

• Customer Lv.3
  • Jr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 07:32:13 »
ตกลงว่า home ไม่รอด หรอครับวันที่ไปงาน get it right เค้าบอกว่าญวนๆ กันไปถ้ามีครบแล้วไม่จับ
พอดีผมมี 19 เครื่องคับ xp pro ที่งาน get it right 10 แล้วก็ home oem มีอยู่ก่อน 9 ชุด
แบบนี้ไม่รอดใช่ไหมคับ

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 07:37:15 »
home จะรอดได้จำเป็นจะต้องให้ ms ออกเอกสารว่าอนุญาติให้ใช้ได้ทางธุรกิจ
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

jojo888

• Full Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 17:01:41 »
ในจังหวัดสกลนคร ผมไปๆมาๆ ระหว่าง อ.สว่างแดนดิน อ.พังโคน อ.อำเภอเมือง

อ.พังโคนก็โทรมาบอกว่า อ.สว่างแดนดินโดนจับลิขสิทธิ์ Microsoft
อ.สว่างแดนดินก็โทรมาบอกว่า อ.พังโคนโดนจับลิขสิทธิ์ Microsoft

แต่ทำไมไม่มีข่าวของ อ.เมืองเลย ทั้งที่ร้านซ่อมcomputer เพรียบ

สรุป ประโคมข่าวกันไปเอง ไปถามทั้ง2อำเภอไม่มีร้านไหนโดนสักร้าน

Dams

• Sr. Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 18:02:37 »
ก็ระวังกันไปครับ เห็นโพสกันเยอะเหลือเกินเลยเอาข่าวมาแจ้งหน่อยนึง ข่าวคราวที่ผมจะบอกนี้กรองแล้วครับ คนโดนจับบอกเองกับปาก

โรงเรียนอกชนในหาดใหญ่ 2-3 แห่ง โดนแล้วครับ แสนกว่าบาทยัดไปปิดข่าว เจ้าของโรงเรียนเค้าบอกเองอันนี้

นอกนั้นที่โดนๆกันไปก็เป็นร้านทำไวนิล ทำป้าย อะไรทำนองนี้ครับ ร้านซ่อมก็มีโดนแล้วที่สุราษ ร้านถ่ายรูปที่สตูล

แต่... ยังไม่มีร้านเน็ตโดนเลยครับ เท่าที่ผมติดตามข่าวมาจากพรรคพวกและทีมงานในหลายๆ จังหวัด จะบอกเหมือนๆกันว่าร้านเน็ต bsa ไม่ได้เข้าทำการตรวจ แต่จะเข้าภาคองค์กรธุรกิจเอกชน ร้านซ่อมอะไรทำนองนี้

ตอนนี้ผมก็เปิดร้านสบายหวิว ครับ ไม่ได้ซีเรียสอะไรกับข่าวที่ออกมานี้แต่อย่างใด แต่ก็ แอบกันไว้นิดนึงคือเอาโปรแกรมที่มันละเมิดออกหมดเหลือแค่ os นี่แหละครับ กันเหนียวไว้ เผื่อต่อรองไปซื้อตอน get it รอบ 4

ตอนนี้ก็ได้ข่าวเรื่อยๆ ว่าจับนั่น โน่น นี่ ก็ยังตามๆ ข่าวอยู่ครับ ไว้มีไรคืบหน้าจะมารายงานให้ทราบ หากต้องการทราบชื่อร้านหรือองค์กรที่โดนไปแล้ว pm มาถามส่วนตัวครับ เด๊วฉาว

สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266

SpeedDIY

• Jr. Member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 18:00:01 »
ที่เพชรบุรี

ร้านที่โดนก็มี ร้านถ่ายรูปแต่งงาน ถ่ายรูปทั่วไป  ร้านทำป้ายไวนิล  งาน indoor  out door ร้านคอมพิวเตอร์ ร้านซ่อมคอมฯ  ร้านเน็ต ร้านถ่ายเอกสารที่มีรับพิมพ์งาน

Software ที่เกี่ยวข้อง
- windows
- office
- adobe ทั้งหลาย
- corel ทั้งหลาย

ท่านรัฐมนตรีอลงกรณ์ พลบุตร เป็นคนนำจับเองหลายๆ ร้าน  ร้านถ่ายรูป และทำป้าย โดนไปร้านละ 1 แสนบาท ร้านคอมพิวเตอร์และร้านซ่อม ร้านละ 60,000 บาท เป็นใบสั่ง แต่ต้องซื้อให้ถูกต้อง ภายในเวลา ... วัน 

ทุกร้านไม่โดนยกนะครับ เปิดต่อไปเป็นปกติ แต่ต้องจัดหา software ที่ถูกต้องมาใช้

คร่าวๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน 2009, 18:03:17 โดย SpeedDIY »

aOfz

• Newbie
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 20:14:28 »
adobe reader เค้าจับด้วยป้่าวอ่ะ

hutcomputer

• Sr. Member
    • HUT COMPUTER
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 21:46:42 »
adobe reader เค้าจับด้วยป้่าวอ่ะ

ลองดูรายชื่อ Software ที่นี่ครับ
http://www.2poto.com/cfwebboard/00932.html
http://www.bsa.org/country/BSA%20and%20Members/Our%20Members.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤศจิกายน 2009, 02:23:53 โดย hutcomputer »
~~~ Hut Computer & Printing ~~~
~~ http://www.facebook.com/hutcomp ~~
~ http://twitter.com/hutcomputer ~

ploykimji

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 18:00:43 »
;) ;)  ใครมีข่าวที่สกลนคร  แจ้งให้ทราบบ้างนะคะ ;) ;)

ตอนนี้ เข้าร่วมโครงการ get it right เหมือนกัน  แต่ก็หวั่นไหว

ส่วนใหญ่เขาก็ปิดร้านกัน  บางร้านก็เปิดปกติ  คงเป็นเพราะกระแสข่าว

ข้อเท็จจริงเป็นยังไง  ยังไม่มีข้อมูลเลยค่ะ 

ใครมีข่าวอัพเดรด  ก็เข้ามาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ

ยังไงก็จะติดตามข่าวตลอดค่ะ 

ขออนุญาตฝากเมล์ไว้ให้เพื่อน ๆ ด้วยนะคะ  มีอะไรส่งข่าวมาได้เลยค่ะ ploykimji_4แอดhotmail จ้า

wannase

• Z Member
  • Full Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 01:13:12 »
http://advice.computerok.co.th/~advice/advice2009_new/news/show_.php?id=MTAwMDAwMDQ=
ระวังตำรวจปลอม ขู่-รีดไถอ้างจับซอฟต์แวร์เถื่อน

darkruk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 04:32:36 »
รายงานที่จังหวัดพังงาตอนนี้โดนกันระนาวเลยครับปิดกันไม่ทันเงิกๆ