ข่าว: ข่าวประกาศ

• 03 พฤษภาคม 2024, 07:23:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Admin ขายแผ่นอะไรมาครับ 8.10+จรวจหรือครับ  (อ่าน 22818 ครั้ง)

wannase

• Z Member
  • Full Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
อ่านคู่มือ 1 นาที  (เล่มก็เล็ก เนื้อหาก็น้อย)
ติดตั้ง server ubutu 8.10   5-8 นาทีเสร็จแล้ว
แล้วนั่ง set ค่า อีก 10 นาที
มั้ยมันเร็วแบบนี้ กำ รู้งี่ติกตั้งตั้งนานแร้ว อุตส่ารอวันว่างๆ เป็น 10 วัน
รวมๆ ไม่ถึง 25 นาทีเสร็จ กำรอบ 2

แถมแรงได้อะไรแบบนี้ครับ ติดตั้ง server นะครับ ไม่ใช่ winamp
 ;D งัยก็ขอบคุณที่แนะนำสิ่งดีๆ แบบนี้นะครับ คุ้มจิงๆ ขอให้มีสิ่งดีๆ แบบนี้ตลอดนะครับ (ราคากันเองด้วย)

ขอโชว์ สเปก server เทพ หน่อยครับ
Celeron 2.26    32bit    ขุดมา
ram 2 GB/400             ใหม่
HDD 200                    ใหม่
การ์ดแลน surecom 2ใบ   ใหม่
intel chipset 845          borad ขุดมา
Lan on board intel 1 รู
DVD-rw                      ขุดมา
power supply 550 w     ใหม่
เคยรันมาแล้วตอน 7.10  21เครื่อง  เนต 2 สาย แรงโครต

เพื่อว่าเพื่อนๆ หน้าใหม่ใครสนใจนะครับ รับรอง ไม่ผิดหวังครับ ซื้อไปเลย ของเค้าดีจิงๆ ;D

wannase

• Z Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
Re: Admin ขายแผ่นอะไรมาครับ 8.10+จรวจหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 10:06:16 »
ลอง ฟังวิทยุผ่านเนตดู แล้ว reboot server ไม่ถึง 1 นาที เพลง กลับมาแล้ว เร็วจิงๆ เดี๋ยวจะลอง เกมต่างๆ ที่เครื่องลูกดู

wannase

• Z Member
Re: Admin ขายแผ่นอะไรมาครับ 8.10+จรวจหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 11:38:48 »
ไม่มีปัญหาครับ เล่นเกม ok  ;D

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 18:00:25 »
เม่นแล้วครับ... ของเค้าดีจริง อยากรู้ต้องลองเองครับ

;D

pleng

• Newbie
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 18:25:40 »
แวะมาเสริมด้วย
บริการหลังการขายก็ดีด้วยครับ ปรึกษาท่าน Admin ได้รับคำตอบตลอด ถ้าไม่ได้ยัง Remote เข้ามาแก้ไขให้อีก

susawat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 19:50:10 »
ผมพึงมาใช้ 8.10 คุ่มือเล่มเล็กๆแต่ไม่ธรรมดา ไม่คิดว่าจะทำได้สุดยอดเช่นนี้

admin

• Administrator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 20:40:16 »
เค้าบอกว่า Ubuntu มันยาก ติดตั้งยาก คอนฟิกยาก

แต่คนที่ไม่เคยจับ Linux ไม่รู้จัก Ubuntu มาก่อน เคยเล่นเป็นครั้งแรก

สามารถติดตั้งใช้งานได้ภายใน ครึ่งชั่วโมง

แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

rocket

• Customer Lv.3
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008, 02:06:25 »
  สินค้าดี  บริการหลังการขายก็ดีมากครับ Confirm!!!

mahachai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 01:44:06 »
wannase
อ่านคู่มือ 1 นาที  (เล่มก็เล็ก เนื้อหาก็น้อย)
ติดตั้ง server ubutu 8.10   5-8 นาทีเสร็จแล้ว
แล้วนั่ง set ค่า อีก 10 นาที
มั้ยมันเร็วแบบนี้ กำ รู้งี่ติกตั้งตั้งนานแร้ว อุตส่ารอวันว่างๆ เป็น 10 วัน
รวมๆ ไม่ถึง 25 นาทีเสร็จ กำรอบ 2

แถมแรงได้อะไรแบบนี้ครับ ติดตั้ง server นะครับ ไม่ใช่ winamp
  งัยก็ขอบคุณที่แนะนำสิ่งดีๆ แบบนี้นะครับ คุ้มจิงๆ ขอให้มีสิ่งดีๆ แบบนี้ตลอดนะครับ (ราคากันเองด้วย)

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ใช้ข้อความคุณ wannase แทน

ขอยืนยันด้วยคนครับ

wannase

• Z Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 02:15:36 »
ไม่ได้ แค่ยอ หรือขี้จุ๊ ให้ท่าน ADMIN นะครับ
แต่ร้านไหนที่ใช้ CC  หรือ  IPCOP อยู่ โบราณแล้วครับ ผมก็เคยลอง ใช้สักพักจะรู้ว่าเป้นอย่างไร
ตัดสินใจเปลี่ยน เถอะครับ ไม่แพงจริงๆ บ้างเจ้าที่ขาย ALL-in-one SERVER หมื่น สี่ - หมื่น ห้า  เคยคิดจะซื้อแต่ อย่าเลยครับ ทำเองดีกว่าครับ ไม่ยากอย่างที่คิดครับ จะได้เป็นด้วย สอบถามเพื่อนๆได้ ตลอดด้วยครับ โดยเฉพาะ ADMIN ใจดี ;D

Man_Utd007

• Customer Lv.1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 03:17:16 »
ขอลองก่อนแล้วค่อยมารายงานผล อิๆๆ ว่าแรงจริงเปล่า
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

SAYHINET

• Customer Lv.4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 04:03:47 »
ไม่ได้ แค่ยอ หรือขี้จุ๊ ให้ท่าน ADMIN นะครับ
แต่ร้านไหนที่ใช้ CC  หรือ  IPCOP อยู่ โบราณแล้วครับ ผมก็เคยลอง ใช้สักพักจะรู้ว่าเป้นอย่างไร
ตัดสินใจเปลี่ยน เถอะครับ ไม่แพงจริงๆ บ้างเจ้าที่ขาย ALL-in-one SERVER หมื่น สี่ - หมื่น ห้า  เคยคิดจะซื้อแต่ อย่าเลยครับ ทำเองดีกว่าครับ ไม่ยากอย่างที่คิดครับ จะได้เป็นด้วย สอบถามเพื่อนๆได้ ตลอดด้วยครับ โดยเฉพาะ ADMIN ใจดี ;D

พูดแบบนั้นก็ไม่ดีนะ เดียวคนใช้ cc + cop จะเสียใจ อิอิอิ มันก็ดีทั้งหมดแหละจร้ามันอยู่ที่ว่าคุณจะเอาไปทำให้ได้ประโยชมากแค่ใหน

( ปล Admin ค่ะ เมื่อไรจะเอา Qos มาให้ทดลองกันละค่ะ ปีใหม่คงได้รับข่าวดีนะค่ะ )

T@NR@K

• MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 18:19:48 »

ถึงยุค Ubuntu ครองเมืองแล้วม้างคร๊าบ... อิอิ

ทั้งเร็วทั้งทนแบบนี้ผมว่าสาวๆคงจะชอบน่าดูเลยนะครับ... อิอิ

(ชอบเวลาเข้าเล่น Hi5 นะครับ มันโหลด Slide เร็วดี) อิอิ

รู้นะว่าคิดอะไร... อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2008, 19:51:39 โดย tonrak »

Akenet@Ubuntu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 18:54:52 »
ผมยังไม่ได้ใช้ 8.10 เลย..แบบว่าหาวิธีย้ายบอร์ด smf ไม่เป็น เหอๆ ตอนนี้ก็เลย
ใช้ 7.10 เวอร์ชั่นแรก..มาโดยตลอด  ใครรู้วิธีย้ายบอร์ด smf บอกผมหน่อยนะครับ..ขอบคุณหลายๆ
https://www.facebook.com/akenet แชทคุยกันได้ครับ
https://www.facebook.com/akenetserver ระบบร้านเน็ต
https://www.facebook.com/autouppatch ระบบออโต้อัพแพทช์เกมส์ออนไลน์
http://www.akenetserver.com

T@NR@K

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 19:48:16 »
1.Export ฐานข้อมูลออกมาก่อนครับ (.sql)
2.คัดลอกไฟล์ทั้งหมดไว้ก่อน
3.ลง 8.10
4.Import ฐานข้อมูลเข้าเหมือนเดิม
5.เอา SMF ไปไว้ที่เดิม (ที่เดิมนะครับ)
6.ถ้าทุกอย่าก IP Name เหมือนเดิมก็ไม่ต้องแก้อะไรครับ
7.แต่ถ้าเปลี่ยนก็ให้เข้าไปแก้ไฟล์ Config... .php ครับ

ผมเคยย้ายจาก Ubuntu ไป Windows Server 2003 ได้อยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2008, 19:51:19 โดย tonrak »