ข่าว: ข่าวประกาศ

• 08 พฤษภาคม 2024, 07:07:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ZhuXian  (อ่าน 8176 ครั้ง)

extremenet

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
ZhuXian
« เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 21:21:57 »
ถามเรื่องการแอดเกมส์ ZhuZian คือไม่เข้าใจว่า GAME_GROUP1,2,3

แตกต่างกันยังไงแหะ อ่านแล้วงงมีกระทู้ไหนบ้างครับที่อธิบายเรื่องการแอด

เกมส์เพิ่ม ของ8.10 นะครับพอดีค้นหาแล้วไม่เจอผมลองแอดลงไปแล้ว

แต่ยังวิ่งเส้นเนตอ่ะครับ

#### MARK GAME ZhunXian ####
#---------------------#
iptables -t mangle -A MARK_RULES -d 61.91.122.17/24 -j GAMES_GROUP2

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ZhuXian
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 21:30:57 »
ขั้นตอนในการเพิ่มเกมส์นะครับ ให้ทำดังนี้

ใช้คำสั่ง checkwan.pl ตามด้วย IP เครื่องลูก ที่กำลังเล่นเกมส์นั้นอยู่

เราจะทราบ IP เคร่า ๆ ของเกมส์นั้น

ให้ทำการเพิ่ม IP ของเกมส์ั้นั้นเข้าไปใน /etc/init.d/markrules.sh

เช่น

#### MARK GAME ZhunXian ####
#---------------------#
iptables -t mangle -A MARK_RULES -d 61.91.122.0/24 -j GAMES_GROUP3

สำหรับ
GAMES_GROUP1 คือ เกมส์ค่าย AS + PlayPark ที่ใช้ IP Bonus
GAMES_GROUP2 คือ เกมส์ค่าย TRUE + อื่นๆ ที่ใช้ ICafePlus
GAMES_GROUP3 คือ เกมส์ค่าย อื่น ๆ เช่น INI3 , FUNBox , DotA เป็นต้น

เมื่อเพิ่มเสร็จแล้ว ให้ทำการ Save

แล้วรันคำสั่ง  /etc/init.d/tableroute.sh เพื่อโหลดค่า markrules.sh ใหม่

*** หมายเหตุ  ต้องทำการออกจากเกมส์ แล้วเข้าเกมส์ใหม่นะครับ ถึงจะเปลี่ยนไปวิ่งเส้นเกมส์ ****

ทำการ checkwan.pl ใหม่ดูอีกทีนึง จะเห็นว่า วิ่งไปอยู่เส้นเกมส์ ตามที่เรากำหนดไว้

ลองทำตามนี้ดูนะครับ  ไม่ได้อย่างไร  แจ้งเข้ามาได้ครับ
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

Man_Utd007

• Customer Lv.1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 22:06:01 »
เกมส์เถื่อน ๆ มาอยู่ กร๊บ 3 อิๆๆ
ความรู้ ไม่ค้นหา ไม่มีวันเจอ

extremenet

• Customer Lv.4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 01:36:58 »
ได้แล้วครับ วิ่งเส้นเกมส์ ละครับ

ขอบคุณครับผม